Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะเกี่ยวกับ เพนเทียม เอ็ม กับ เอเ๊้อ็มดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะเกี่ยวกับ เพนเทียม เอ็ม กับ เอเ๊้อ็มดีครับ

ผมใช้ โน๊ตบุค เพนเทียมเอ็ม 1.6 เล่นเกมส์แล้วไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่เลย(nfs mw,alien shooter2) แต่บางเกมส์ก็ดี(พวก Arena) เลยอยากจะเล่นเดสทอบ เลยอยากจะขอคำชี้แนะว่า ถ้าเล่น เอเอ็มดีแล้ว ตัวไหนจะแรงกว่าลื่นกว่า ของเดิมที่ผมใช้อยู่บ้างครับ ( เดิมผมเคยรู้มาว่า เพนเทียม เอ็ม มันเทียบได้กับ เพนเทียม โฟร์ 3.0 แล้ว แล้วงบผมก็ไม่มากนัก เลยอยากจัดชุดที่คุ้มที่สุด แล้วก็เพื่อ อัพได้ถ้ามีงบพอในคราวต่อไป ) ที่มองไว้ M/B ASUS M2NPV-VM แต่ยังไม่ลงตัวกับ ซีพียูครับ(คิดว่าเข้าท่าไม๋ครับ)

จะเล่น notebook หรือ desktop อ่ะคับ
    อ่านแล้วงงๆ

Comment

ลองเอาชุดที่ผมใช้ไปดูเพิ่งอัพมาหมาดๆเลย
      CPU AM2 Athlon XP 3500
      M/B ASUS M2NPV-MX
      Kington 512/667 *2
      HD western 250 GB SATA2
      PCI 7300GS

Comment

Working...
      X