Announcement

Collapse
No announcement yet.

VAIO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VAIO

อยากรู้คุณสมบัติพิเศษของ VAIO จังว่ามีออฟชั่นหรืออะไรดีกว่ายี่ห้ออื่นรึป่าวคับ นอกจากดีไซค์ความสวยงาม จากโซนี่ คับ ใครรู้บอกหน่อยนะ

วัสดุ การประกอบ ค่อนข้างดีนะครับ (รุ่นแพงๆนะ) แต่ว่าอะไหล่และอุปกรณ์ต่อพ่วง(แท้) ค่อนข้างราคาสูงครับ ใครจ่ายได้ก็ใช้เหมาะครับ ผมเคยใช้ ตอนนี้เปลี่ยนมาเล่นยี่ห้อทั่วๆไปดีกว่าเห่อๆ

Comment

ตามRep.บนอ่ะครับ ถ้าคนที่เคยเล่นโน๊ตบุ๊คมาหลายๆยี่ห้อ หรือผ่านมือมาก็ตาม (ผมก็ผ่านมาหลายยี่ห้ออยู่เหมือนกัน) ภาพรวมของคำว่าVAIOทุกคนจะบอกว่าแพง ของสูง ราคาไม่คุ้ม แต่ถ้าท่านลองได้จับดูท่านจะทราบได้ทันทีว่า วัสดุมันดีกว่าในหลายๆยี่ห้อที่ราคาใกล้กันหรือเท่ากัน ตัวชิ้นงานมีความประนีตมากกว่าเยอะ โดยส่วนตัวแล้วผมว่าแพงกว่ากันไม่มากนะถ้าเทียบกับสเปกของยี่ห้ออื่นๆที่ใกล้เคียงกัน อย่างเช่น ก่อนหน้านี้ผมเล่น Acer 5583 อยู่ 2 เครื่อง 3 เดือนครับหิ้วไปหิ้วมาบอดี้แตกซะงั้น เลยขายให้น้องๆไป(แบบขาดทุดย่อยยับ) ซึ่งราคาก็ถูกก่าC14ที่ผมใช้ตอนนี้นิดเดียว สเปกก็ใกล้กัน ในส่วนของอุปกรณ์เสริม ผมว่าแล้วแต่คนเลือกใช้นะ บางอย่างเราไม่จำเป็นต้องใช้ของSony ก็ได้หนิ เช่น เม้าท์ หรือเว็บแคม ยี่ห้ออื่น ดีดีก็มีถมไป และที่สำคัญ(บางคนคงไม่สน)VAIOทุกรุ่นได้ Windows OEM LC แล้วก็โปรแกรมอีกหลายโปรแกรมที่ได้ LC มาด้วย อันนี้ถือว่าคุ้มกับส่วนต่างที่มากกว่า
      สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ความชอบอ่ะครับ แล้วแต่ความชอบจริงๆ ต่อให้แพงขนาดไหนถ้าชอบ ผมว่ายังไงก็ต้องซื้อ ถ้าท่านกะลังจะตัดสินใจซื้อ ตอนนี้ผมว่า HP ก็สวยใด้ใจเช่นกัน ราคาก็ไม่สูงมากด้วย วัสดุก็อยู่ในขัดดีถึงดีมาก...

ปล.ไม่ได้มาโฆษณาเพราะว่า Sony ไม่ได้จ่ายเงินให้ผม ผมแค่มาบอกเล่าประสบการณ์ใช้จริงเฉยๆ
      ปล(อีกที).ตอนนี้เก็บเงินอยู่ จะสอย MaC BooK ครับท่าน

Comment

Working...
      X