Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ

คือว่าผมมี 7900GTX (รุ่นคิงคอง) อยู่ตัวนึง ใช้งานมาก็ประมาณ 1 ปี อยู่มาวันนึงมันก็เกิดอาการเพี้ยนๆ

คือเวลาเล่นไปสักพักแล้วมันจะเกิดอาการหน่วงขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด แล้วก็ค้าง ต่อมา Restart เองเลย

ผมเลยซื้อ EN8800 GTX มาใหม่ เอามาใส่กับของเดิมทั้งหมดที่ผมใช้อยู่ ปรากฎว่าอาการหายเลยครับ

ไม่มีอาการค้าง หรือแฮ้งค์แต่อย่างใด เล่นได้ลื่นมาก สบายมากๆเลย เปิด Burn สุดๆ ก็ปรกติดี

แล้วลองเอา 79 มาใส่ต่อ อาการเดิมก็เกิดครับ เลยคิดว่ามันเจ้งแน่ๆ ชัวร์ๆ

ผมจึงเอาไปเครมที่ Dcomputer เค้าใช้เวลาตรวจสอบประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ แล้วเค้าก็โทรมาบอกผมว่า

การ์ดจอของคุณไม่เป็นอะไรนะครับ ผมเปิดรันทั้งเกมส์ทั้ง 3D Mark ลองตั้งหลายวันก็ปรกติดี

เค้าเลยให้ผมไปรับของกลับมาลองดูอีกครั้ง ผมเลยไปเอากลับมา รู้ไม๊ครับพอเอากลับมาเป็นไง

ใส่ปุ๊บ ลงไดร์เวอร์เส็จ ขึ้นเลยครับ "Power Indicator" มันฟ้องว่าผมไม่ได้ต่อไฟให้มัน

เหอะๆ 8800 ผมใส่ 2 หัวยังไม่มีฟ้องอะไรเลย ลองทำทุกอย่างแล้วดูทั้งขั้วต่อทุกอย่างปรกติดี

กดเข้า Program Aquamark3 จะลอง Burn ดู เข้าปุ๊ป แฮ้งค์กระพิบรัวๆ แล้วก็ค้างไปเลย

.....หนักกว่าเดิมครับ ยังงี้ผมจะลองแก้ปัญหาตรงส่วนไหนได้ก่อนครับ เพราะว่าบริษัทิเค้าปิดอีกตั้ง 4 วัน

หมดปัญญาจริงๆครับ ใครมีวิธีเชคเกี่ยวกับเรื่องไฟ หรือว่ายังไงช่วยผมหน่อยนะครับ ไม่อยากทิ้งมัน ราคาตอนซื้อมันมาก็ค่อนข้างแพง

ยังไงช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ.......
    Last edited by MaYa; 29 Jul 2007, 00:05:59.

เอาไปลองเครื่องเพื่อนสิครับ

Comment

อาจจะไฟไม่พอครับ ถ้าขึ้นหน้าจอนี้ น่าจะเป็นที่ระบบไฟนะครับ ลองดู

Comment

หง่า สงเครมอีกรอบเลยครับท่าน

(ขอยืมมาทดลองบ้างสิครับ ถ้าใช้ได้ขอซื้อต่อเลย แง่มๆ) <<<<---- ตังกินข้าวยังไม่มีดันบอกจะซื้อ
        Last edited by babyInnocence; 28 Jul 2007, 15:04:05.

Comment

Power ผม Termaltake 750 W แล้วนะครับ เรื่องไฟไม่พอไม่น่าจะใช่อะครับ.....

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

Comment

ผมว่าลองเสียบเทสกับเครื่องอื่นดูก่อนก็ดีครับ

Comment

วินโดวส์ + ไดร์เวอร์การ์ดจอ = เอ๋อ ปาว นะ

Comment

ok ครับ เดี๋ยวผมจะลองเอาไปเสียบที่บ้านเพื่อนดู แต่ขอย้ำครับว่า ผมมี 8800GTX อยู่ตัวนึง
                ใช้งานช่องเสียบอยู่ 2 หัว ยังใช้งานได้ปรกติครับ

...วินโดว์ลองลงใหม่สดๆเมื่อวานแล้วครับ ไดร์เวอร์ ก็เปลี่ยนมาหลายตัวแย้ววว ...

Comment

ตรวขั้วที่เสียบไฟบนการ์ดจอหลวมป่าว

Comment

เอา แน่นอนก็ยกไปทั้งเคสเลยครับ ไม่ต้องมานั่งเทสไรอีก

Comment

นี่หรือประกันDcom เอาไป2อาทิตแต่ไมได้อาไรขึ้นมาเลย

Comment

เด๋วนี้ Dcomเปลี่ยนไปนะ

ผมว่าลองส่งเคลมอีกทีดีกว่าใส่อาการ แบบนี้เลย
                        เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง เล่นนานแล้วภาพลาย จอฟ้า HANG กระตุก แล้วก็สีเพี้ยน
                        ตอนใช้ติดต่อกัน 48 ชั่วโมงขึ้นไป

ไม่เปลี่ยนให้มีนรู้ไป

Comment

ถ้าsynnexคงเปลี่ยนไปและ

Comment

7900GTX ใช่ไหมค้าบอาการเดียวกับผมเลยแต่ของผม Elsa Gladiac 7900GTX ของหิ้วเข้ามาจากสิงคโปร์ (ฝากพี่สาวซื้อให้) อาการเหมือนกันเปะเลย เวลาเล่นไปสักพักแล้วมันจะเกิดอาการหน่วงขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด แล้วก็ค้าง ต่อมา Restart เองเลย แต่ของผมส่งเคลมเองจากเมืองไทยไปกลับทั้งหมด 1 เดือนได้ (ค่าเดินทางของไป-กลับ 700 บาท) ดีมากๆทาง service ที่นู้นเขาให้ของใหม่ทดแทนมาเลยทั้งกล่องแพคเกจยังมิใด้แกะออกแต่อย่างใด ใช้งานปกติดี 100% อาการดังกล่าวหายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

ผมว่าเปงที่ไดร์เวอรื +window เอ๋อคับ ผมเคยเปงกับ sound card
                              format ลง window ใหม่ sound ใหม่ หายคับ

Comment

Working...
                              X