Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU วิ่งไม่เต็มซธงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU วิ่งไม่เต็มซธงั้น

PentiumD 935 3.20

แต่มันิว่งที่ 3.19 ตรงนี้เราไปแก้ไขไรได้รึเปล่าหรือ clock ให้สูงก่านี้เอาเอง

ใช้เมนบอร์ดไร ครับ
    ก็ปกติ ครับ แกว่งนิดๆ หน่อยๆ อะ

Comment

ดูที่ไหนอะคับ ถ้าดูใน my computer ต้องเต็มคับ
      แต่ถ้าดูใน cpuz มันแกว่งๆ ปกติแล้วคับ

Comment

ของผมในวินโดว์ยังมองเห็นเป็น 1.81 Ghz เลยครับ หุๆ

Comment

ของผม 1.989 จาก2.0

ปกติครับ เวลาขายเค้าก็ปัดเศษทั้งนั้นล่ะครับ

มันเป็นเศษที่มากกว่า 5 เลยปัดเป็น 1 (มันเกี่ยวมั้ยว่ะ)

Comment

อ่อ ขอบคุณครับแรมมันก็ 0.99 GB

Comment

แชร์แรมรึเปล่าครับ ถ้าแชร์ก็เห็นเท่านั้นแหล่ะ(แชร์8-224 เมก) เท่ากับ 1024-8 = 1016/1024 = 0.9921875

Comment

งั้น ผมขอนอกเรื่องประเด็นละกานคับ

คือ บอร์ดผมเป็น Asrock Conroe 1333 D667 R2.0 ตรงด้านหลัง มันจะเป็น Sound ที่มี 6 รู
                อยู่มาวันหนึ่ง เขาเอาไปร้อง Karaoke ไปเสียบต่อกะเครื่องเสียง ไม่รู้เสียบไปอีกท่าไหน เสียงไม่ออก

พอลองเสียบ หน้าจอ( มันจะมี Solf ware บอกว่าเสียบช่องไหนบ้าง ) มันก็ขึ้นว่ามีการต่อสาย แต่เสียงไม่ดังเลย -*- เสียบด้านหน้าดังปกติ

แล้วก็เลยลองเสียบ รูอื่น ลองสีดำก็ดัง( ต้อง set solf ware เสียง เป็น 5.1 ด้วย ) แต่พอไปเสียบสีเขียวมันก็ไม่ดัง

อาการแบบนี้ เกิดจากการเสียบ จนช็อต เป็นไปได้ไหมคับ( สายจากเครื่องเสียง )

แต่ตอนนี้ก็ซื้อการ์ด sound มาใส่แล้ว คือไม่อยากส่งเครม เพราะต้องถอด CPU RAM จิปาถะ -*-
                เลยอยากรู้ว่าอาการแบบนี้ถ้า Format จะหายไหม

อ้อ Redriver แล้วก็ไม่ได้

ที่ถามตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาไรมากเพราะได้การ์ด sound แล้วเลยอยากรู้ว่าพอจะแก้ได้ไหม รึว่าน่าจะ ช๊อตไปแล้ว -- ขอบคุณ นอกเรื่องยาวเลย

Comment

Working...
                X