Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงๆครับไม่ได้ล้อเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โห อุปกรณ์ที่ใช้คุมความเย็น
    เป็นสวิตช์ หมุนปรับความเย็นครับ มันจะมีลวดต่อมาที่คอนเด็นเซอร์เพื่อจับอุณหภูมิครับ สวิตช์จะต่อ-ตัดไฟมอเตอร์คอมเพรสเซอร์ให้ครับ(เราเลยได้ยินเสียงตู้เย็นทำงานเป็นช่วงๆ) โดยเวลาในการตัดไฟขึ้นกับปุ่มที่หมุน-ความเย็นที่ลวดจับได้ครับ

จะคุมความเย็น คงต้องหาวงจรควบคุมที่เป็นวงจรอิเล็กทรอนิกส์มาเพิ่มครับ ไม่แนะให้แกะปุ่มควบคุมออกมา

Comment

มันใช้ FCF หล่อเย็น
      ููู^^
      CFC นะคับ ไม่ใช่ FCF

Comment

ลองแล้วได้ผลยังไงบอกด้วยนะครับ

Comment

ลองไปค้น กระทู้ OCZ ยุคเริ่มแรกดู แล้วจะรู้ว่า เข้าทำกันแล้ว ครับ ยุคบุกเบิกของ OCZ ครับ เรื่องจริงนะครับ

Comment

อ๋าครับ
            หลุดไปหน่อย TT

เดี๋ยวจะลองไปพยายามค้นดูนะครับ

Comment

ชื้นแน่ๆ

Comment

ผมเคยเห็นในหนังสือครับ อย่างเท่อ่ะ ตู้่นเล็กๆ สมัย P3 อ่ะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ลองไปค้น กระทู้ OCZ ยุคเริ่มแรกดู แล้วจะรู้ว่า เข้าทำกันแล้ว ครับ ยุคบุกเบิกของ OCZ ครับ เรื่องจริงนะครับ
                  ยุคแรกๆๆๆ เอาหม้อน้ำรถมอไซด์มาทำกันด้วยนี้ท่าน wikorn หิหิหิหิ เห็นบอกเย็นสุดๆๆๆแต่ไม่มีที่ตั้ง หิหิหิ

Comment

Working...
                  X