Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ overclock หน่อยครับพี่ๆๆ ทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ overclock หน่อยครับพี่ๆๆ ทั้งหลาย

ก่อนอื่นผมเพิ่งออก คอมชุดใหม่มาครับรายละเอียดดังนี้ครับ

cpu: QX6700
    ram: CORSAIR DOMINATOR PC2-8500/DDR-1066MHz 2GB
    mother: Asus Striker
    vdo: Xfx 8800gtx
    Hdd: 300gb sataII WD
    power: Sliverstone 1000w

แล้วก็ชุดน้ำทั้งหมดครับ
    cpu: alphacool
    NB: alphacool
    SB: alphacool
    vdo: koolance

คืออยากถามพี่ๆๆครับว่า ถ้าจะoverclock ram อะครับต้องทำอย่างไรบ้าง เห็นพี่ๆ พูดถึงแรมอย่างเช่น
    CL 5-5-5-9 มันคืออะไรหรือครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูงนะครับถ้าพี่ๆ ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

เอาเป็นว่าค่า CL ยิ่งน้อยยิ่งดีละกันครับ
    ผมอธิบายไม่ถูกครับ

Comment

แต่ผมว่า ชุดนี้ไม่ต้อง oc ก็แรงแล้วละครับ

Comment

Originally posted by ohio View Post
        แต่ผมว่า ชุดนี้ไม่ต้อง oc ก็แรงแล้วละครับ
        ถูกต้องครับ
        ไม่ต้อง o/c หรอกครับ เดี๋ยวมันจะแรงมากไป นะ ^^"

Comment

ไม่กล้าตอบเลยครับแบบเดิมๆก็แรงมากๆจนใช้ไม่หมดเลยครับผมว่ารออีก 5 ปีค่อย OC มันดีกว่า
          แค่นี้เดิมๆก็เกินพอแล้วครับ

Comment

รอเซียนมาตอบแล้วกันครับ

Comment

คอมชุดนี้ร้อนอยุ่แล้วคับ อิอิ Q- series
              ไม่ได้ใช้อะไรมากมายไม่ต้อง oc หรอกคับ

Comment

ใช้บอร์ดเดียวกันเลยครับ
                แต่ผมใช้ Q6600 กับแรม GA
                แต่บอร์ดผมก็เริ่มจับได้วันสองวันเองครับ
                แต่ปรับไปเล็กน้อยๆเอง

แรมของท่าน กับบอร์ด ก็รองรับ SLI-Memory
                ตังค่า SLI-Memory เป็น Extreme(หรือ Extra หว่าลืมๆ)
                แรมท่าน ก็จะวิ่งบัส 1066 โดยอัตโนมัติ แล้วครับ
                ส่วนเรื่อง OC ต้องรอถามท่านอื่นดีกว่า
                ถ้าอย่างเซียน ต้องคุณหมอ Pegazus แล้วมั้งครับ
                เล่น QX6700 กับ Striker แบบเดียวกับคุณเลย

Comment

ขอบคุณพี่ๆคราบ
                  จะลองเล่นดูครับฮิฮิ หวังว่าคมไม่ไหม้ก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by System View Post
                    ขอบคุณพี่ๆคราบ
                    จะลองเล่นดูครับฮิฮิ หวังว่าคมไม่ไหม้ก่อนนะครับ
                    รอชมครับท่าน

Comment

ลืมลงรูปครับ

Comment

Originally posted by System View Post
                        ลืมลงรูปครับ
                        สวยมากๆเลยครับ แต่แรมในรูปมันไม่ใช่ CORSAIR DOMINATOR มัน XMS 2 ใช่ไหมถ้าไม่ใช่
                        ก็ขออภัยด้วยครับ
                        Last edited by JINDASAMUD; 29 Jul 2007, 19:02:38.

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                          สวยมากๆเลยครับ แต่แรมในรูปมันไม่ใช่ CORSAIR DOMINATOR มัน XMS 2 ใช่ไหมถ้าไม่ใช่
                          ก็ขออภัยด้วยครับ
                          ในรูปมีอยู่สองคู่ครับ คู่หนึ่งเป็น Dominator อีกคู่หนึ่งเป็น Xms2 อะครับ
                          พอดีอยากลองว่า 4Gb มันเร็วกว่า 2Gb เยอะมั้ยอะครับ
                          เลยลองดูอะครับ

Comment

ชุดนี้โล่งสวยสะอาดตา ลองตามฝรั่งดูสิครับเผื่อเป็นแนวทาง ค่อยเป็นค่อยไปนะครับ

http://www.xtremesystems.org/forums/...hlight=Striker

http://www.xtremesystems.org/forums/...hlight=Striker

ปล.ชุดน้ำราคาเท่าไหร่ครับ ซื้อจากไหน

Comment

ทามไมพี่ไม่ใช้อากาศละมันร้อนมากจนต้องใช้น้ำเลยหรอครับ

Comment

Working...
                              X