Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ config SATA ของ P5LD2-SE ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ config SATA ของ P5LD2-SE ครับ

คือผมมี Harddisk SATA (3Gb/s) ตัวนึง

แล้วในคู่มือของ Mainboard ผมมันบอกว่าในช่อง Config SATA As : จะ set ได้ 2 อย่างคือ

Config SATA As : Standard IDE กับ
    Config SATA As : ACHI

แต่ใน bios setup ของผมมันขึ้นแค่ Standard IDE อย่างเดียวอ่าครับ

แล้ว Speed ของ Drive ผมมันเป็นแค่ UDMA-5 (ATA-100) อีกด้วยอะครับ

นี่แปลว่ามันไม่ได้ใช้ความสามารถของ Harddisk SATA ของผมเต็มที่ใช่ไหมครับ แล้วต้องทำยังไงอ่าครับ คือผม update bios ไปเป็นตัวท้ายสุดแล้วยังไม่ได้เลยอ่าครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องไปทำอะไรหรือเซ๊ตอะไร ใน BIOS แค่เสียบใส่เข้าไปก็ใช้ได้เลย นี้ --" ไม่ใช่หรือ
    ถ้าเมนบอร์ดรองรับ SATA (3Gb/s) อยู่แล้ว

Comment

Working...
    X