Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด NF7-s save ค่า bios แล้วเปิดไม่ติด?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด NF7-s save ค่า bios แล้วเปิดไม่ติด?

ผมเข้า bios ไปเปลี่ยนค่าต่างๆแล้วเลือก save

มันจะบอกว่า

Do Not Turn Off While BIOS is saving!!

ประมาณว่า bios กำลัง save ค่าที่ผมตั้งไว้อยู่ อย่าพึ่งปิดเครื่องในตอนนี้

ปกติมันจะขึ้นประมาณ 5-10 วิ แล้วก็เสร็จ แต่ครั้งนี้มันค้างรอเป็นชั่วโมงก็ไม่ไป

ผมก็เลย กดปิด หรือ restart นี่แหล่ะ จำไม่ได้

หลังจากนั้นมันก็ boot ไม่ขึ้นอีกเลยครับ

ช่วยทีนะครับ

เคลมมั้งครับ รอดูเร็ปล่างก่อน

Comment

Working...
    X