overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอความเห็นระหว่างstalker-lost planetครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

Default ขอความเห็นระหว่างstalker-lost planetครับ

เกมไหนมันมันกว่ากันอ่ะครับ แล้วe2140 +galaxy 8600gt oc+ram2gb
    จอ19นิ้ว นี่ปรับเกม2ตัวนี้ได้ขนาดไหนครับ อยากรู้เพราะมีตังซื้อได้แค่เกมเดียว
    ถ้ามีเกมแนวๆนี้เจ๋งกว่าก้แนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

lost นะ 1024*768 ปรับ high ได้หมด ยกเว้น เปิด AA เล่นจะลื่นตลอดเกมส์ ถ้าเปิด AA*2 หรือ *4 ภาพเวลาเอ็ฟเฟ็คเยอะๆจะสโลว ขึ้นหน่อย ไม่แนะนำ แต่ความมันส์ไม่รู้ แต่เราว่า Lost สุดยอดทั้งความสวยและความมันส์แล้ว

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Lost อีกเสียง ถึงแม้ว่ายังไม่จบ แต่มันส์ซะใจครับ ยิงกระจาย

ปล.สงสัยจะไม่จบ ต้องรีบปั่นโปรเจค

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

แต่มันก็ยังเล่น AA*8 ได้นะ แต่ fps จะต่ำลงหน่อยแต่เล่นได้ถ้าชอบความสวย ฉากหิมะฉากเดียวที่หนักหน่อย แต่เกมส์นี้จริงๆนะไม่เปิด AA ก็สวย แทบไม่ต่างกันมาก

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

Lost Planet คับเต็ม 10 ให้ 9.5
    Stalker เต็ม10 ให้ 8
    อันนี้ความเหงส่วนตัว หุ หุ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มันคนละแนวกันเลยนะครับ อย่ามาเทียบกันเลย Lost Planet มันแนวแอคชั่นแบบอาเขตชู๊ตติ้งจ้าเลย............ส่วน Stalker ถึงจะเป็น fps แต่มันมีส่วนผสมของแนว RPG อยู่มากครับ...ต้องรับเควส รับจ๊อบ ซื้อขายของ..ใครไม่ชอบแบบนี้ เล่นไปพาลจะหลับได้...555555

OverclockZone Member ECHO's Avatar

lost planet : มันแบบเด็ก
    Stalker : มันแบบผู้ใหญ่
    ว่านะ

OverclockZone Member PPOOY's Avatar

2 เกมเลยสิครับ[STALKER หลอนดี]

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by ECHO View Post
    lost planet : มันแบบเด็ก
    Stalker : มันแบบผู้ใหญ่
    ว่านะ
    แรงไปมั้งครับ

OverclockZone Member

lost planet ครับ stalker น่ากลัว

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    แรงไปมั้งครับ

ไม่แรงครับ ผมว่าก็จริงstalker เด็กเล่นไม่ค่อยได้

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

ขอบคุณในความเห็นครับ

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

stalker เล่นไปแรกๆก็มันส์ดี แต่พอเล่นไปสักพัก ต้องเดินไปนู่นมานี่ เดินกันเหงือกแห้งเลย

แต่เล่นไปนานๆเข้า เจอพวก ผี โอยยย กลัววว เลยยังเล่นไม่จบเลย กลัวผี แต่ภาพสวยใช้ได้

stalker สนุกกว่าครับ AI ที่ฉลาด+ความหลอนของเกมส์ แต่น่าเสียดาย bug เยอะไป
    Lost panet เป็นเกมส์ยิงเอามันตามแบบญี่ปุ่นที่พยายามจะเรียนแบบฝรั่งแต่ก็ไม่ถึงฝั่ง AI ที่ไม่มีความฉลาด ดาหน้ามาให้ยิง อาศัยแค่เพิ่มความอึดของ Boss ฉากสั้นมากๆ แต่ถ้าต้องการมันไม่คิดมาก วิ่งยิงอย่างเดียว Lost panet คือทางเลือกที่ดี
    เป็นผมเลือก 2 เกมส์

Lost Planet มันเน้นกิน T-ENG ครับ โดนพวกกระจอกก่อนถึงบอสจน T-ENG เหลือน้อย ไม่พอสู้กับบอส ต้องเริ่มใหม่หมด 555+

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

Lost panet มันส์กว่า ไม่ต้องคิดอะไรมาก ลุยๆไปเลย
    stalker มันดี แต่มีป่มให้แก้ ต้องเก็บยูนิต ทำตามภารกิจ ที่สำคัญถ้าอ่อนภาษาล่ะก็ จะเล่นไม่สนุกเท่าที่ควรอ่ะนะ

Bookmarks

Bookmarks