Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Kington ไฟ 2.0 จะพังไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Kington ไฟ 2.0 จะพังไหม

คือผมจะหัดลาก CL แรมอะครับไฟเดิมๆที่แรมมันเขียน 1.8 ผมไป 2.0 อันตรายไหมเปิดทั้งวันปิดกลางคืนครับ
    แล้วลากแรมใช้กับ CPU INtel เขาลากกาน 1:1 หรืออื่นๆครับ

ของผม +0.6 ครับ

Comment

สบายยยย

Comment

แรมคิงตั้นลากไงหรอสอนหน่อยสิครับพี่ลาก Bus หรือ CL กานอะ

Comment

ส่วนมาก 1:1 คับ ให้แรม ไปพร้อมๆกับ cpu
          แต่ถ้า cpu ไปไม่ไหว แต่แรมไปไหว ก็ 5:4 ก็ได้คับ

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
            แรมคิงตั้นลากไงหรอสอนหน่อยสิครับพี่ลาก Bus หรือ CL กานอะ

ก็ลองลด bus ram มาเท่ากับ FSB ของ cpu ก่อนคับ ให้ 1:1
            แล้วลากบัสคับ ลองปล่อย CL ลอยไปก่อน เอาให้ได้ 350*8 ไม่ต้องเพิ่มไฟแรมดูก่อนคับ
            ส่วนไฟ cpu เดิมๆ น่าจะไหวนะ
            Last edited by Poomsan; 30 Jul 2007, 00:04:12.

Comment

ขอบคุณท่าน Poomsan มาครับตอนนี้ไม่รู้เคื่องปิดไร เปิดไม่ค่อยจาติดลากไรไม่ได้เลยช่วยผมททีร้อง 4 ปิ๊ป ตามลายเซ็นหนะ พอเปิดเครื่องตค้องรีเซ็ตก่อนถึงติด ทำไงดี ผมกะลังสงสัยอยุ่ว่าแรมพังรึเปล่า

Comment

ถ้าอยากรู้ต้องลองง่ายๆก่อน ก็ clear bios ซักรอบ ถอดถ่านโลด ถ้าเปิดติดเข้าปกติก็ ok
                แต่ถ้ายังไม่หาย ลองถอดแรมทีละช่องคับ
                แบบว่า แรมตัวแรก ใส่ช่อง 1 เปงมั้ย ถ้าเปงลองใส่ช่อง 2 ถ้าเป็นอีก
                เปลีย่นแรมตัวที่ 2 ใส่ช่อง 1 เปงมั้ย ถ้าเปงลองใส่ช่อง 2 แล้วถ้ายังไม่หาย
                แสดงว่าเป็นที่ส่วนอื่นคับ

ปล1.ให้ลองแรมทีละตัวนะคับ ถ้าสงสัยว่าเป็นที่แรม
                ปล2.ให้ลองทีละช่องด้วยคับ ใน mb เผื่อ เสียที่ slot ค่อยๆลองใจเยนๆ

Comment

ท่าน PoomSan ขอเมลหน่อยสิครับ

Comment

pllopoomveoy@hotmail.com คับ

Comment

ขอบคุณมากท่านเล่นเอ็มไหม

Comment

Working...
                      X