Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 64 Bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 64 Bit

ปรึกษาหน่อยครับ พอดีพึ่งซื้อคอมมา1ชุด เป็น Q6600 RAM 4 G ที่ร้านเขาลง Vista 64 บิท มาให้อะครับ เลยใช้งานไม่ได้อะครับพวก ADOBE ต่างๆ เลยคิดว่าจะลง WINDOWS ใหม่ อยากทราบว่าควรใช้ เวอร์ชั่น อะไร ที่เป็น 64 บิท ถึงจะเหมาะสุด ...(แบบว่า Serial นำหน้า 4 ตัวอะไรดีสุดอะครับ) ใครพอรู้บ้าง หรือถ้าลงแบบ32บิท มันจะเห็นแรมไม่ครบนี่จริงไหมครับ ถ้าหาย มันจะหายไปเยอะไหมครับ ไม่เคยใช้ 64 บิทเลย........จะ Format เครื่องแต่ไม่รู้จะลง Windows อะไรดีช่วยหน่อยนะครับ ผมต้องใช้งานพวก ADOBE เยอะมากเลยอะครับ

Vista 64bit ไงครับ
    Windows 32bit เห็นแรม ไม่ถึง 4G แน่นนอน

Comment

เห็นครบไม่ครบมันอยู่ที่ยี่ห้อแรมด้วยครับ
      ของผม 1 กิ๊ก/667 corsair --->1024 (เต็มๆ)
      ว่าแต่ Q6600 ram 4G เอามาใช้กับ Adobe (อะโดบี้) แค่นี้หรอครับ
      เปลืองไปป่าวท่าน

Comment

XP 64 บิทก็มีนี่นา น่าจะเห็นแรมครบ 4 จิ๊กด้วย น่าลองดูนะ

Comment

Working...
        X