Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 7300 GT DDR3, ASUS EAX1600PRO, Spark 8500GT 256MB DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 7300 GT DDR3, ASUS EAX1600PRO, Spark 8500GT 256MB DDR2

1. Galaxy 7300 GT DDR3
    2. ASUS EAX1600PRO GDDR2 128bitงับ
    3. Spark 8500GT 256MB DDR2
    4.ASUS EN7300GT Silent 256MB มาเพิ่ม แหะๆ

เนื่องจากในสามรุ่นดังกล่าวมีราคาที่ใกล้เคียงกัน(อาจมีรุ่นอีก แต่ผมรู้แค่นี้ถ้าหากว่ามีช่วยแนะนำให้ด้วยครับ)
    และี้รุ่นไหนน่าซื้อที่สุดครับ ผมใช้งาน PS-CS2, Flash2d/3d, web designing
    Bit loading เล่นเกมส์ด้วย เพราะฉะนั้นผมจึงใช้คอมเวลานานๆ ด้วยอ่ะครับ
    จึงไม่ต้องการ VGA ที่มันร้อนง่ายอ่ะครับช่วยแนะนำด้วยครับ
    Last edited by m4dm4xz; 30 Jul 2007, 01:11:23.

เอาแบบใช้งานจริง ตามความแรงนะครับ

8500<7300gt DDR3 <1650PRO DDR3เปล่าหว่า ไม่ระบุ

Comment

256 GDDR2 128bitงับ 1600pro เฉยๆงับ

ปล.GDDR2 มันต่างกับ DDR2 อย่างไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เอาแบบใช้งานจริง ตามความแรงนะครับ

8500<7300gt DDR3 <1650PRO DDR3เปล่าหว่า ไม่ระบุ
        confirm ครับ

1600Pro DDR2 พอๆกับ 7300GT DDR3 ครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกๆ 1600Pro ครับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ ลืมบอกไปใช้กับ C2D ครับ

Comment

แล้วเรื่องความร้อนอ่ะครับ ผมมีการ์ดจอหลายรุ่นเลยของ ASUS ทุกรุ่นมีปัญหากับความร้อนครับ
            พอเล่นนานๆ แล้วมันจะเอ๋อๆ อ่ะครับห้องไม่แอร์ครับ

Comment

1600pro ครับ ใช้งานจิงเนี๊ยบกว่า

Comment

เดียวรอท่าน หัวเกียร์ ยืนยันเรื่องความร้อน แต่ทั้ง 3 ตัวไม่มีปัญหาครับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับคุณ wikorn และคุณmoohoo ครับ แหะๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    เดียวรอท่าน หัวเกียร์ ยืนยันเรื่องความร้อน แต่ทั้ง 3 ตัวไม่มีปัญหาครับ
                    ไม่ร้อนหรอกครับ ทองแดงทั้งตัว

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ไม่ร้อนหรอกครับ ทองแดงทั้งตัว
                      ไม่ร้อนแบบหายห่วงเลยใช่ไหมครับ แหะๆ

Comment

Last edited by m4dm4xz; 30 Jul 2007, 02:38:54.

Comment

Originally posted by m4dm4xz View Post
                          GDDR2 มันต่างกับ DDR2 อย่างไรครับ
                          G ที่ใช้นำหน้า DDR ย่อมาจาก Graphic(Card) คือ ใช้ในการ์ดจอครับ

ส่วน DDR1 - 2 - 3 นี่ จริงๆ แล้ว เค้าใช้บ่งบอกถึง(ระดับ)ความเร็วของแรม คือ GDDR2 และ GDDR3
                          เช่น GDDR2 อาจจะมี 2.8 2.5 2.3 NS
                          แต่ GDDR3 อาจจะมี 2.4 2.3 2.0 1.6 1.4 1.2 1.0 NS เป็นต้นครับ

*** ตัวเลขไม่ได้เป๊ะๆ นะครับ แค่ยกตัวอย่างให้เห็นเฉยๆ ครับ GDDR2 กับ 3 ก็จะมีเลื่อมๆกันอยู่ 2-3 ตัวครับ

มันเข้าใจ แต่อธิบายยากครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ นะครับ จะได้เข้าใจง่าย เช่น Toyota กับ Ferrari ต่างก็เป็นรถยนต์เหมือนกัน แต่ Ferrari เร็วกว่า แต่ก็ไม่ไม่ได้ตายตัวนะครับว่า Fer จะเร็วกว่าตลอดถ้าเจอ Toyota รุ่นทีี่เร็วๆ ประมาณนั้นครับ
                          Last edited by Gearhead; 30 Jul 2007, 02:51:02.

Comment

โอ้โห ขอบคุณมากครับ แอบไปดูกระทู้เก่ามา... พี่ gearhead ก็มาตอบความสงสัยให้ซะแหล่ะ
                            ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X