Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอด GIGABYTE 2รุ่นนี้น่าเลือกตัวไหนกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอด GIGABYTE 2รุ่นนี้น่าเลือกตัวไหนกว่ากันคับ

ระหว่าง GIGABYTE P35-DS3R กับ GIGABYTE P35C-DS3R (ที่สามารถใช้ได้ทั้งแรมddr2และddr3) พอดีกำลังจะถอยเมนบอดใหม่อยู่อะคับ ตอนแรกตั้งใจไว้ว่าจะเอาตัวที่ใช้แรมได้ทั้ง ddr2และddr3 แต่ก็ไม่รู้ว่าในอนาคตพอใช้งานแรมddr3จริง จะดีสู้กับเมนบอดที่ใช้แรมddr3โดยเฉพาะได้รึเปล่า ซึ่งถ้าเป็นอย่างงั้นจริงจะได้ซื้อตัวธรรมดามาใช้พอ ช่วยแนะนำทีคับ

ตัวธรรมาดาก็พอครับ ddr3 ตอนนี้ แพงมากครับ ใช้2 ให้คุ้มก่อนดีกว่า ไม่รู้ 3 จะอยู้ได้ กี่ปี 4 ก็จะออกอีกแล้วครับ เฮ้อๆๆ

Comment

GIGABYTE P35-DS3R ก็พอครับ รอให้ DDR3 CL มันต่ำลงกว่านี้ก่อน ซักปี- 2 ปี ค่อยเล่น

ปีหน้า DDR-4 จะมาแล้วครับ

Comment

DDR2 ผมยังใช้ไม่คุ้มเลย อิอิๆๆๆๆ

Comment

^^

Comment

เห็นล่วยครับ ddr3 แพงมากมาย

Comment

Working...
            X