Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานาน

ถ้า M/B 775 เราระบุว่าไม่รองรับ duo core แต่เราไม่ได้สังเกตุ หรือจงใจ เอา PD/C2D ไปใส่
    โดยที่เครื่องเปิดปกติ แต่พอเข้าไปดูใน device manager มันมองเห็น cpu 1 หัว

คำถามครับ

1.ถ้าไม่ oc มันจะใช้งานได้ยาวไหมครับ
    2.ลองลงเกมหนักๆ บางเกมแล้ว เล่นไปซักพักมัน รีสตาร์ทเอง มันคืออาการของการใส่ cpu ไม่เหมาะสมใช้ไหมครับ
    3.ถ้าเอา p4 3.0 มาใส่จะดีกว่าไหมครับ แล้ว oc มันซัก 3.8

ขอบคุณครับ ที่เสียเวลาอ่านจนจบ....

มันเปิดไม่ติดตั้งแต่แรกแล้วมั้ง ครับ (ก็มันไม่รองรับ แล้วจะเปิดติดได้ไงละจ๊ะ ^^")

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      มันเปิดไม่ติดตั้งแต่แรกแล้วมั้ง ครับ (ก็มันไม่รองรับ แล้วจะเปิดติดได้ไงละจ๊ะ ^^")

ผมเอา PD802 ใส่มันเปิดติดครับ อาการมันเป็นตามข้อ 2 ครับ

Comment

Originally posted by pongsak09 View Post
        ผมเอา PD802 ใส่มันเปิดติดครับ อาการมันเป็นตามข้อ 2 ครับ
        งะเก่งจังดีมันไม่พังนานะ

Comment

มันติดเพราะมันยังเป็นpetium4 แบบยัดสองตัวเข้าไปในกระดองเดียวอยู่มั้งครับ ถ้าเอาC2Dมาใส่คงเปิดไม่ขึ้น เพราะผมใช้P5N-E SLI เอาE2160มาใส่โดยที่ยังไมได้อัพbiosเข้าbiosได้แบบนึงก็ดับเลย และก็จะไม่สามารถไปได้ไกลกว่านั้นเพราะมันไม่รู้จักCPU ตัวนี้ ดังนั้น ถ้าเอาไปใส่ถึงแม้บอร์ดมันจะบอกว่ารับได้แต่biosมานไม่รับ ก็ใช้การไมได้ ขอรับกระผม

Comment

Working...
          X