Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากนิ่มๆ Q6600 @ 3G ไฟเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากนิ่มๆ Q6600 @ 3G ไฟเดิมๆ

รหัส G0 ที่ฝรั่งมันบอกว่าเย็นกว่า B3 แค่เพิ่ม FSB เป็น 1333 ก็มาวิ่งเล่นที่ 3 G สบายๆครับ โดยไม่ต้องกลัวร้อน ไฟ 1.3 v

ปล. ไอ้ cpu fan ที่เห็น 5000 กว่ารอบๆจริงๆผมเอาพัดลม corsair dominator มาเสียบแทนครับ แรมมันขี้ร้อน

อยากดูคะแนนซีพียูของ 3dmark06 ครับ

Comment

G0 ไม่ต้องห่วงครับ สเต็ปปิงนี้สุดยิดทุกตัวครับ แล้วก็ใครที่จะซื้อ Q6600 ช่วงนี้ก็เลือกๆหน่อยนะครับ ถ้าไม่เลือกนี่โชคร้ายเจอของเก่าค้างสต๊อกจะมีเสียใจได้ B3 มานี่ตัวใครตัวมันหละครับ ศึกษาเอาเองหละกันนะครับ ว่าวิธีเลือกที่จะให้ได้ G0 ชัวร์ เลือกตรงไหนอย่างไร ใน link ที่เอามาก็มีครับ

ปล. ซีพียูที่ผลิตหลังจาก July 07 ทั้งหมดที่เป็น Q6600 จะไม่มี B3 แล้วนะครับ เพราะอินเทลเฟตเอาท์ออกไปแล้วครับ

ที่มา : CLICK

Comment

มาปูเสื่อ ชมความแรงกันคับ

Comment

แรงๆ

Comment

อันนี้คะแนน 3dmark06 ครับ

Comment

แรงจริงๆ

Comment

อยากได้มั่งอ่ะ แต่ขี้เกียจไปล่าหา G0 ง่ะ เบื่อแล้วขายต่อดิท่าน อิอิ

Comment

เอาผลของ 3DMARK06 กับ AQUAMARK ของ Q6600 Step B3 Overclock 3.0 ไม่เพิ่มไฟ พัดลมเดิม กับ Spark 8800GTS ไฟทุกอย่าง Set เท่าเดิมหมด มาฝากครับ

Temp Ideal ที่ Core ประมาณ 49-51 องศา
                  Temp Full Load ที่ Core ประมาณ 54-58 องศา

ทดสอบบนเมนบอร์ด P5B Plus Vista Edition

เพื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้ซื้อแล้วคิดจะซื้อครับ

Comment

สำหรับ 3DMARK06 ครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับผม

Comment

เสียดายที่ผมใช้มันมานานแล้วและมันก็เป็น Revision B3

แต่ผมก็ลากไป 3.6 สบายๆ เพิ่มไฟนิดหน่อยซึ่งเคยวิ่งไปถึง 3.8-3.9 แต่ตอนนี้ผมวิ่งอยู๋สเถียรดี

ช่วงหลังๆปรับมาวิ่งอยู่ 3.0 โดยปรับทุกอย่าง AUTO หมด แค่ปรับ bus เป็น 333 ก็วิ่งอยู่ 3.0 แระ ไม่มีการเพิ่มไฟอะไรเรย เพราะคิดในใจเอาแค่ 3.0 ก็พอ

ใช้สเถียรดีไม่มีแกว่ง

Comment

รอครับ ต่อคิวQ6600 มือ1เด๋วจุก

Comment

06 ไปถึงหมื่น ลากการ์ดจอปะท่าน

Comment

Originally posted by boot147 View Post
                              06 ไปถึงหมื่น ลากการ์ดจอปะท่าน
                              การ์ดจอของ Spark 8800GTS มันลากมาจากโรงงานแล้วครับ อยู่ที่ 590/1650

Comment

Working...
                              X