Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรื่องการ์ดจอต่อออกทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรื่องการ์ดจอต่อออกทีวี

พอดีผมไม่มีที่วีแบบlcd
    แต่มีแบบ flat จอแบนธรรมดาอยากต่อจากคอมออกนี่ต้องทำไงบ้างครับ
    การ์โจอรองรับ tv-out
    ไปซื้อมาเขาให้สายที่มีหัว s-vdoข้างนึง หัวแบบแจ๊คข้างนึง เสีบแล้วก็ไม่มีภาพ -.-

มันต้องไปเซ๊ตที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอ นะครับท่าน

Comment

ปกติมันจะแถมมากับ vga ครับ หัวต่อ จากการ์ดนะ ของผมที่เคยใช้ๆ มา เป็นหัว s-video แล้วอีกด้านแยก 3 หัว ครับ แบบ หัวเดียว สองด้าน ยังไม่เคยใช้ และไปตั้งออกจอที่ display setting แล้วกด advanced ลองหาดูในนั้นครับมีสั่งออก ทีวี

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
        ปกติมันจะแถมมากับ vga ครับ หัวต่อ จากการ์ดนะ ของผมที่เคยใช้ๆ มา เป็นหัว s-video แล้วอีกด้านแยก 3 หัว ครับ แบบ หัวเดียว สองด้าน ยังไม่เคยใช้ และไปตั้งออกจอที่ display setting แล้วกด advanced ลองหาดูในนั้นครับมีสั่งออก ทีวี

Comment

ตรงset ทำได้ละครับ แต่สงสัยสายที่ซื้อมาจะใช้ไม่ได้ เพราะมันมีหัวเดียว -.- ไปหาซื้อใหม่ก่อน -.-

สุวรรณภูมิเหมือนกันเลย rep บนเอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

Working...
          X