Announcement

Collapse
No announcement yet.

****ขออนุญาตนอกเรื่องซักทีครับ**** ปัญหารูยึดการ์ดจอกับเคสมันไม่ตรงกัน แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าการ์ดจอมันเครียด ก็เอามันไปคลายเครียดดิครับ อิอิ

Comment

ใช้สว่านขยายรูน็อตครับ

Comment

Originally posted by spellreal View Post
        ใช้สว่านขยายรูน็อตครับ
        สว่านขยายรูแล้วมันจะไม่หลวมเกินหรือครับ

Comment

1. เจาะรูเพิ่มให้เข้าใกล้มาอีก จะไม่ส่งผลกับตัวการ์ด เพราะไม่ได้ยุ่งกับมันเลย อันนี้ต้องมั่นใจว่ามันแน่นนะครับ
          2. ดัดเหล็กปลายการ์ดจอ (วิธีนี้ผมใช้บ่อย) อันนี้ต้องระวังตัวการ์ดครับวิธีการคือใช้มือ 2 ข้างเรานี่ล่ะครับดัดมันเท่าที่ดูจากรูปไม่ไกลมากดัดนิดเดียวครับ เวลาส่งเคลมก็ดัดมันกลับครับนิดเดียวเอง ข้อระวังที่สุดคือพยายามอย่าให้กระทบกับตัวการ์ดครับ
          3. โมแผงยึดการ์ดครับ อันนี้ผมคิดได้สดๆ เลย จากการดูรูป เพราะสังเกตเห็นตัวยึดแผงเข้ากับเคส
          **ไม่เคยทดลองนะครับ** ตามรูป
          - วิธีการ คือ เอาตัวยึดเดิมออกแล้วหาน็อตอื่นี่สามารถยึดได้ใส่แทน และจัดการใส่แหวนที่ไว้ยึดเมนบอร์ดหรือวัสดุอื่นใดตามแต่เห็นสมควร เพื่อให้แผงมันเข้ามา ใกล้กับตัวการ์ดมากที่สุด
          - ข้อควรระวังที่สุดคือ ต้องมั่นใจว่าน็อตที่เราหามาใช้แทนสามารถยึดแผงได้อย่างมั่นคง

Comment

ออกแรงงอหน่อยก็ตรงแล้วครับ จะเอาตรงแป๊บเลยหรือ --"

Comment

ผมก็เจอบ่อยๆมากที่สุด มีหลายๆสาเหตุ เคสไม่ได้มาตรฐานเป็นเหตุหลัก จริงๆมันก็มีหลายๆวิธีตามที่ข้างบนว่ามา แต่ลองคลายสกรูที่ยึดเมนบอร์ดออกให้หลวมๆทุกตัวแล้วออกแรงดันเมนบอร์ดเข้าไปคิดว่ายังได้อีกนีดดด... แล้วขันสกรูล๊อคไว้สักตัวก่อนแล้วค่อยไล่ขันตัวอื่นๆตาม.. เป็น1วิธีอาจจะได้ผลครับ... ใช้วิธีอื่นประกอบกันด้วยก็ได้นะครับ..
              Last edited by hornetpc719; 30 Jul 2007, 13:28:12.

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมาก ๆ เลยครับ จะลองทำดูครับ

สว่านขยายรู อืม.....รูกว้าง ก็กลัวหลวมเหมือนกันอ่ะ...

ดัดการ์ดจอ..... เดี๋ยวได้การ์ดแล้วจะลองใช้คีมดัดดูครับ ตัวที่ใส่อยู่นี่ GF4mx400 เลยข่มขืนมันไปก่อน อิอิ พังไม่กลัว

เดี๋ยวเอาบอร์ดลงเคสแล้วจะลองขันน็อตหลวม ๆ ก่อน แล้วดัน ๆ ดูเผื่อได้นะครับ
                ตอนนี้ p5n sli ยังอยู่นอกเคสครับ รอ 7900gt มาก่อน แล้วจะได้ลงเคสพร้อมกัน บอร์ดตัวนี้ asrock ตัวเก่าครับ

ส่วนที่คุณ Ojamaru แนะนำนี่ เดี๋ยวผมจะลองไปถอดดูครับ ไม่รู้มันถอดได้หรือเปล่า ลืมสังเกตไปน่ะครับ ถ้าได้ก็ดีเลย

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ^^
                Last edited by BalZeBuB; 30 Jul 2007, 13:26:33.

Comment

คลายน็อตบอร์ดหลวมๆ แล้วดันบอร์ดให้ชิดด้านหลังเคสมากขึ้น

Comment

อิอิ พยายามเข้าครับ คนจะแรงแว้วอะไรฉุดไม่อยู่

Comment

อิอิ พยายามเข้าครับ คนจะแรงแว้วอะไรก็ฉุดไม่อยู่

Comment

เอามือดัดก็ได้แล้วครับ ดัดทีละนิดๆนะ

Comment

อยากซื้อเคสใหม่มั้ยละ

Comment

เคสเพิ่งซื้อมาไม่นานเองครับ เรียกว่าใหม่ ๆ เลยง่ะ แหะๆ

Comment

ความคิดผมคุณเอาคีมดัดดีกว่า แล้วก็อย่าฝืนขันน๊อตถ้ามันไม่ตรงจริงๆ ถ้าคิดว่าถอดเข้าออกบ่อยๆเกลียวมันจะพัง

Comment

ใช้ลวด หรือ cable tire รัด ประมาณนั้น ได้ผล 100% ไม่ต้องเจาะ ไม่ต้องดัด ใช้อยู่

Comment

Working...
                                X