Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า

ถ้าเราซื้อการ์ดจอมาใหม่เลยเนี่ยพอเสียบเข้าไปแล้วเปิดเครื่องปุปภาพมันจะเป็นยังไงหรอ เราต้องลงไดเวอร์ก่อนไหม
    ปล.บอกเปนขั้นตอนการใส่การ์ดจอก็ดีนะครับอยากรู้เปนขั้นตอนเลยอ่า

1. เปิดเครื่อง
    2. Uninstall Driver การ์ดจอออก
    3. Restart
    4. ปิดเครื่อง
    5. เปิดฝาเคส
    6. ถอดสายไฟที่ต่อกับการ์ดจอเพิ่มออก (ถ้ามี)
    7. ปลดที่ยึดการ์ดจอตรงสล๊อต (ถ้ามี)
    8. ขันน็อตยึดการ์ดจอกับเคสออก
    9. ค่อยๆ จับการ์ด (ควรดูด้วยว่าจับบนอุปกรณ์อะไร และอาจเสียหายรึึเปล่า) ค่อยๆดึงการ์ดออกมา
    10. เสียบการ์ดใบใหม่เข้าไป
    11. ยึดที่ยึดการ์ดจอตรงสล๊อต (ถ้ามี)
    12. เสียบสายไฟที่ต่อกับการ์ดจอเพิ่มออก (ถ้ามี)
    13. ขันน็อตยึดการ์ดจอกับเคส
    14. ปิดฝาเคส
    15. เปิดเครื่อง
    16. ลงไดร์เวอร์
    17. ปรับความละเอียดหน้าจอ และ refresh rate
    18. Restart

เสร็จสิ้นขั้นตอนครับ

Comment

คับขอบคุนครับตรงข้อ17. เจ้าrefresh rateคืออะไรหรอครับมันมีหน้าที่อะไรครับ???

Comment

ใช้จอ lcd ไม่ต้องไปสนใจ refresh rate

Comment

โห พี่หัวเกีย บอกโคตะระ ละเอียดเลยครับ

Comment

Originally posted by inwclub View Post
            โห พี่หัวเกีย บอกโคตะระ ละเอียดเลยครับ

แกชับ

Comment

Working...
            X