Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งเป็ด.... ซิงค์ชิพเซต Zalman ZM-NBF47 ใส่กับ P5N SLi ไม่ได้ซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเป็ด.... ซิงค์ชิพเซต Zalman ZM-NBF47 ใส่กับ P5N SLi ไม่ได้ซะงั้น

ขาล็อคมันไม่ยืดหยุ่นเท่าที่ควร

มันยืดหดในแนวนอนได้ แต่พอรูเอียงนิดหน่อย ใส่ไม่ได้ซะงั้น

เฮ้อ อดใช้เลย ว่าจะขาย

ใครเคยใช้ แล้วเคย modify ใส่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

เดี๋ยวจะลองตะแคงๆ ดูใหม่ หมุนไปหมุนมา เผื่อได้ แล้วจะมารายงานนะครับ
    Last edited by BalZeBuB; 30 Jul 2007, 10:47:00. Reason: ลอง

ลองปรับหลายๆมุมดูครับ ตอนแรกผมใส่ am2nf6g ก็แทบจะเลิกใส่ แต่ปรับมุมไปปรับมาตรงขามัน เด่วได้เองครับ เล่นไปเป็นชั่วโมงเหมือนกัน สุ้ๆ

Comment

มันขยับได้ไม่ใช่หรือครับ ผมก็เคยใช้ นะตรงซิงค์มัน นะ

Comment

ใส่ได้แล้วครับ ขอบคุณท่านทั้ง 2 มาก

เล่นเอาเกือบชั่วโมง วุ้ย..สุดยอด เกือบขายทิ้งซะแล้ว

มีรูปให้ดูด้วยครับ เกือบติด stock sink เลย

ไม่รู้เวลาเปลี่ยน sink cpu จะไปติดอีกหรือเปล่า
        ท่านทั้ง 2 ใช้ sink อะไรอยู่ครับ

ปล.มีรูปมาให้ดูด้วย ติดได้ซะที เฮ้อ

Comment

เกือบได้จอง แล้ว 55+

Comment

จริงๆ แล้วตัวขายังปรับมุมได้อีกเยอะครับ อย่างขาที่แถมมาให้เราสามารถแกะเดือยออกมาสลับได้ เพียงแต่ต้องใจเย็นสักนิด แรกๆ ก็เอาผมเกือบโยนทิ้ง แต่ปรับดูอีกทีมันก็ได้คับ บอร์ด Alive ด้วยงับ

Comment

ขยับขากันสุดชีวิตคับ ของผมต้องกลับด้านขามันด้วยเรย ถึงจะใส่ได้

Comment

ขนาดกลับขาแล้ว สุดท้ายก็ต้องหดเข้าไปอยู่ข้างใน และยอมเสียช่อง pci ไป 1 ช่อง

แลกด้วยความเย็นจับใจ ฉาบพร้อม mx-1 หายไป 7-9 องศาเรยทีเดียว

Comment

ทีแท้ก็มีคนคิดเหมือนเราเหมือนกันแฮะ

หมุน ปรับกันสุดชีวิต อิอิ เกือบขายแน่ะ :P

Comment

Working...
                  X