overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: รบกวนเซียน Titian Quest ด้วยครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default รบกวนเซียน Titian Quest ด้วยครับ

คือผมเพิ่งจะซื้อมาเลยแต่ไม่รู้แนวการเล่นซักเท่าไร(เคยเล่นแต่ FM PES)เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยหาลิงค์เกี่ยวกับ บทสรุป แผนผังเมืองและวิธีการเล่นแบบต่างให้ผมหน่อยเล่นอาชีพแบบไหนสนุกและตายยากๆหน่อย จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ไม่ต้องมีก็ได้ครับผมว่าเกมส์นี้ เดินไปตามทางก็จบครับ

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ไม่ยากครับ ลองเล่นดู ตัวเกมจะสอนเราเล่นไปเรื่อยๆ
    งงก็กด Help ดูได้ครับ คงอ่านอังกฤษได้บ้างนะครับ
    ผมเล่น Walfare+hunter จบไปรอบนึงแล้วครับ

OverclockZone Member alec's Avatar

ถ้าจะเอาแบบหนังเหนียวก็ต้องสาย
    Defense + Nature

เอาแบบโจมตีสนุกสนานก็
    Warfare + Dream(ต้องลงภาคเสริม Immortal Throne ก่อนถึงจะมีอาชีพนี้)

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Quote Originally Posted by moohoo View Post
    ไม่ยากครับ ลองเล่นดู ตัวเกมจะสอนเราเล่นไปเรื่อยๆ
    งงก็กด Help ดูได้ครับ คงอ่านอังกฤษได้บ้างนะครับ
    ผมเล่น Walfare+hunter จบไปรอบนึงแล้วครับ
    ...มาสายเดียวกันเลยวุ้ย.....อาศัยบักอึดยืนแลกฟัน+ เติมยาอย่างเดียวเลย...5555

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ผม Warfare + Earth อิอิ

OverclockZone Member alec's Avatar

Walfare+hunter จะว่าไปมันไม่ค่อยเข้ากันเท่าไรนะ
    Walfare มีดีตรงใช้อาวุธ2มือ (ดาบหรือกระบอง)
    hunter มันใช้อาวุธพวกหอก+ธนู (มันถือ2มือไม่ได้ แล้วก็ สกิลบางอันจะใช้ได้กันธนูหรือหอกเท่านั้น)

เล่นไปเรื่อยๆเด๋วก็รู้ฉากหลังๆเติมพลังไม่ทัน อิอิ (พลังไม่ถึง 5000 รอดยาก)

OverclockZone Member bonsp's Avatar

ผมยังงงกับพวกสายต่างครับไม่รู้เวลาเล่นไม่รู้ว่าจะไปสายไหนยังไงเช่น
    Walfare คืออะไร
    hunter คืออะไร
    Earth คืออะไร
    Defense คืออะไร
    Nature คืออะไร
    Dream คืออะไร
    คืออย่าว่าผมนะพอดีผมมันมือใหม่เล่นได้ 1 ด่านเอง

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Walfare จำพวกดาบ 2 มือสายบู้แหลก
    hunter ธนูและหอกครับเลือกเล่นได้ 2สาย
    Earth จำพวกเวทสายไฟ มีเรียกลูกน้องเป้นโกเลม
    Defense สายโล่และท่าป้องกันต่างๆ
    ส่วนอีก 2อันไม่เคยลองเล่น - - พวกสายอาชืพเราสามารถเลือกได้ 2 อาชืพตอนแรกเลือกได้ 1ก่อนพอเลเวล 8
    ถึงจะอัพได้อีกอัน อย่างเช่นเล่น Walfare + Earth ก็ประมาณว่าสายดาบ+มีเวทไฟติดที่ดาบได้อะไรแบบนั้น - -
    อาจจะอธิบายไม่ละเอียดแต่ก็น่าจะพอเข้าใจนิดๆนะ เหอๆ ส่วนบทสรุปผมเขียนใว้ http://forums.overclockzone.com/foru...p?t=603&page=3 ลองเข้าไปดูนะ ^^

OverclockZone Member mone1479's Avatar
    สะพานควาย,สะพานใหม่(พหลโยธิน 48),รามอินทรา กม.2

สายที่เคยเล่น
    walfare+Sprit ชอบตอนบุก Epic 38 (แล้ว HD เสีย ลงใหม่ save ไม่มา)แล้วเรียกพวกเพื่อนๆเรา มารุม ยังกะหนัง 300 spatan
    storm+Nature ชอบเสียงฟ้าผ่า Epic 45 เล่นอยู่..(เล่นยากกว่า สายแรก ที่เล่นมา)
    ลอง Hunter+sprit ไม่ถูกใจเท่าไร ไม่ค่อยชอบหนี ชอบบู้ normal 18
    ตอนนี้ต้องการผสมอาชีพแบบ บู้ๆ ไม่รู้จะเลือกสายใดดี
    แนะนำหน่อยครับ
    Last edited by mone1479; 7 Aug 2007 at 08:50:16. Reason: แก้ จาก Earth เป็น Nature

ตอนนี้ผมเล่นสาย walfare+Sprit ยังงง ว่าใฃไม่ใช้เวทย์อะไรได้เลย LV8 ครับ

Earth ใช้เวทดินกับไฟเป็นหลักไม่จำกัดอาวุธที่ใช้
    Storm ใช้เวทน้ำแข็งกับสายฟ้าเป็นหลักไม่จำกัดอาวุธที่ใช้
    Walfare สายนักรบใช้ดาบเป็นหลัก สามารถถือดาบ2มือและท่าที่ใช้ได้เฉพาะเมื่อถือดาบ2มือ
    Sprit อาชีพประมาณหมอผี มีท่าที่ใช้เฉพาะคธายิงพลังออกมาทีละ3ลูก

Defense อาชีพสายป้องกันมีมีเพิ่ม % การป้องกันและใช้โล่โจมตี เน้นโล่
    Nature สายธรรมชาติมีดีตรงทีท่าเติมพลัง ไม่จำกัดอาวุธที่ใช้
    Hunter สายนายพรานใช้ธนูกับหอกเป็นหลัก มีท่าเพิ่มความเร็วและี่เพิ่มพลังโจมตีเมื่อใช้หอกหรือธนู
    Rogue ใช้พิษเป็นหลังไม่จำกัดอาวุธ

Dream อาชีพสุดโกง เป็นนักเวทก็ดีนักดาบก็ได้

เท่าที่เล่นมาแล้วชอบสุดก็ Defense+Hunter ถือหอก+โล่ แข็งโป๊กวิ่งเข้าฝูงสัตว์ประหลาดแล้วลุยโลดมาตัวเดียวไร้ซึ่งลูกน้อง
    Last edited by alec; 6 Aug 2007 at 10:38:26.

Bookmarks

Bookmarks