Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือก FSB Ram notebook หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือก FSB Ram notebook หน่อยคับ

คือ Notebook ผม FSB 533 อ่ะครับ ตอนนี้กำลังต้องการแรมเพิ่ม กะว่าจะหา 1GB สักสองตัว แต่พอไปดูที่ร้านปรากฏว่า 1GB Bus 533 ของหมดอ่ะครับ เหลือแต่ Bus 667 เลยอยากรู้ว่าถ้าผมซื้อ 667 มาใส่เนี่ยจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ จะเสฐียรเหมือนกับเอา Bus 533 มาใส่รึป่าว

ช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ใส่ได้ไม่มีปัญหา
    FSB CPU หาร 4
    FSB RAM หาร 2

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ใส่ได้ไม่มีปัญหา
      ขอบคุณมากครับ แต่ผมงงตรงที่บอกว่า

มันคืออะไรหรอครับ

แล้วถ้าจะให้มันเป็น Dual Channel ต้องดูอะไรมั่ง

Comment

Originally posted by iostream View Post
        ขอบคุณมากครับ แต่ผมงงตรงที่บอกว่า

มันคืออะไรหรอครับ

แล้วถ้าจะให้มันเป็น Dual Channel ต้องดูอะไรมั่ง
        มันคือ BUS SPEED จริงของ CPU + RAM ครับ

จะซื้อแรมต้องดูที่ บัสเดียวกัน ความจุเท่ากัน (Dual Channel 80%)
        แต่ถ้า +ยี่ห้อ +ชิปแรม เดียวกัน 99% (ถ้าเป็น Pack Twin 100% เลย อะ)

Comment

Working...
        X