Announcement

Collapse
No announcement yet.

แค่อยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แค่อยากรู้

เราเอา cpu Amd,intel ของ PC มาใส่กับ Notebook ได้ไหม

แคอยากตอบ

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
    เราเอา cpu Amd,intel ของ PC มาใส่กับ Notebook ได้ไหม
    ได้ครับแต่จะใช้ได้ไม่ได้อีกเรื่องหนึ่งนะครับ ว้า....ล้อแล่ง...น่าครับ น่าจะได้บางรุ่นเท่านั้นครับแต่ถ้าของ note book มาใช้ PC หนะพอมีทางนะครับ(มีอเด็ปเตอร์แปลงหนะครับเห็นว่าพึงออกมาไม่นานนี้หละครับสำหรับIntel 479เป็น478 อะไรประมาณนี้หละครับ Asus หรือAbit ยี่ห้อะไรเนี่ยหละครับไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองไปหาดูเองนะครับ) ส่วนAMD แนะนำอย่าลองเลยนะครับ เสียดาย CPUกะเครื่อง เดี๋ยวมันจะเป็นที่ย่าง note book ของคุณเปล่า ขนาดอยู่บน PC ยังจะเอาตัวเองแทบไม่รอดพัดลมหลุดก็ไหม้เลย ถ้า Intel มันยังDownSpeed แล้วก็ดับเครื่อง ไม่ถึงกะไหม้

Comment

เข้าใจแล้ว ขอบคุณ คุณ K-CM ครับ

Comment

Working...
      X