Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาพิมงาน เปิดเนต ดอด เอ spec นี้ใช้ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาพิมงาน เปิดเนต ดอด เอ spec นี้ใช้ได้ไหม

amd sempron 3000+ am2
    m/b asrock nf6vsta
    ram ddr2 512mb 667 Mhz

ถามหน่อยครับ ถ้า เปลี่ยน เมนบอด และ cpu ใหม่
    ใช้ hdd ที่ ลงวินโด กับเครื่องเดิม จะเปิดติดไหมเพราะ เครื่องเก่ามัน พังก่อนผมเลยไม่ทัน back up ข้อมูล

เรื่องhdd เปิดติดครับ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
      amd sempron 3000+ am2
      m/b asrock nf6vsta
      ram ddr2 512mb 667 Mhz

ถามหน่อยครับ ถ้า เปลี่ยน เมนบอด และ cpu ใหม่
      ใช้ hdd ที่ ลงวินโด กับเครื่องเดิม จะเปิดติดไหมเพราะ เครื่องเก่ามัน พังก่อนผมเลยไม่ทัน back up ข้อมูล
      งงอะครับ

Comment

เอาอยู่ครับ ถ้างบมีแค่นี้
        จะใช้X2 3600+ ก็ได้ ถ้ามีงบอีกนิด

ส่วนHDD ต้องลงใหม่ครับ อาจจะเปิดได้ แต่ไดร์เวอร์อาจจะมั่วไปหมด ถ้าเมนบอร์ดคนละชิพเซทกันเลย จะมีปัญหาหนักได้

แต่ถ้าบอร์ดเก่าที่พังเป็นชิพ Nforce ก็พอเปิดได้นะครับ ต้องลอง ไม่ได้ก็เอาไปเสียบเครื่องอื่นๆดึงงานอออกแล้วลงใหม่เลย

Comment

เรื่อง HDD คงลำบากอ่ะครับถ้าเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ยังไงก็ต้องลงวินใหม่อยู่ดี

Comment

สเปกนี้โอเคละครับ แต่ต้องลง Windows ใหม่นะ

Comment

ตามด้านบนครับ

Comment

Working...
              X