Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคับ แย่แล้ว คอม ผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคับ แย่แล้ว คอม ผม

power supply ผมจ่ายไฟไม่พอคับ 450w ของ atx อยู่ๆ พอผมถอด usb เมาส์ ออก แล้ว พอเสียบ อีกที เมาส์ ไม่มีแสง เลเซอร์ สีแดงเลยคับ แล้ว ก้อ เสียบ กล้อง ตัว ไอคอน กล้อง ก้อไม่ขึ้น ไม่หา ฮาร์ดแวร์ที่ เสียบ ด้วย
    คับ ช่วยที ว่า มันเปน อะไร ปัญหาใหญ่ ด้วย !!! แต่ที่ใช้เน็ตได้ ก้อเพราะ ไฟมัน ยัง จ่ายพอ คับ แต่ เวลา เข้า เน็ต มันช้า

ไฟน่าพอนะ ลงไดเวอร์usb2.0 อีกทีอยู่ในแผ่นเมนบอร์ด

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

ดูจากสเปกแล้ว 250Wติดเคสยังพอเลยนะ - - ที่นึกออกตอนนี้ก็อาจจะPSUเสื่อม ไม่ก็บอร์ดออกอาการเอ๋อๆ

Comment

เวงกำละคับ ใช้แผ่น ของ บอร์ด ลง usb 2.0 แล้ว มันก้อใช้ไม่ได้อะคับ ถ้าเปน อย่างนี้ เปลี่ยน บอร์ด เลยดี ปะคับ
          แต่ ผม ไม่มีงบ ยิ่งเวน เลย - - แล้ว ตอน เสียบ เมาส์ ไป มัน ขึ้นว่า USB Device Not Recognized ช่วยหน่อย

Comment

สลับช่องอื่นดูครับทำไปเรื่อนๆครับ หรือลองเข้าไบออสไป enable usb

Comment

มีแค่ 2 ช่องเอง คับ สลับมากี่รอบ แล้วก้อไม่รู้คับ

Comment

ที่สงสัยก็คือ ปกติเสียบusbถึงยังไม่บูตวินโดว์ไฟมันก็น่าจะจ่ายมาแล้ว
                USB Device Not Recognized เหรอ อืม... แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นนอกจากเมาส์กับกล้องใช้ได้ปะคับ (ถามไปงั้น ก็คงใช้ไม่ได้เหมือนกัน)

ยังคิดไม่ออกเลย - -a

Comment

ไม่ได้เลยคับ กล้อง เมาส์ trumb drive ก้อไม่ได้ คับ ยกเว้น usb ของ เน็ต อย่างเดียว คับ

Comment

แล้วที่บอร์ดมีพอร์ดสำหรับเสียบusb ไมครับ ตัวอย่างบอร์ดกรอบสีแดงมีไม

Comment

เฮ้อๆๆ

Comment

ยกไปร้านมือสองแล้วบอกเจ้าของร้านว่า "ให้เท่าไหร่พี่"

ล้อเล่นน้าค้าบ

Comment

โถเวรกำ อะไรขนาดนี้ ผมไม่มี พอร์ตแบบ นั้นเลย สีฟ้า อะคับ usb ก้อ มีแค่ 2 พอร์ต

Comment

ไม่มีหรอกคับพี่ดูๆ

Comment

ลองหาวินโดว์ใหม่ลงครับผมเคยเจอพอเปลี่ยนวินใหม่
                              ก็ใช้ได้

Comment

Working...
                              X