Announcement

Collapse
No announcement yet.

vaio c23 ลงvistaใหม่จากแผ่นRecoveryแล้วอุปกรณ์USBใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vaio c23 ลงvistaใหม่จากแผ่นRecoveryแล้วอุปกรณ์USBใช้ไม่ได้

vaio c23 ลงvistaใหม่จากแผ่นRecoveryแล้วอุปกรณ์USBใช้ไม่ได้ ถามหาไดร์เวอร์ตลอดเลย ทั้งที่เมื่อก่อนใช้ได้ดีไม่เคยถามหาไดร์เวอร์ เช่น flashdrive , mouse
    อีกอย่างเวลาต่อมือถือของNOKIAโดยใช้ bluetooth ก็ถามหาไดร์เวอร์ของ bluetooth toshiba อีก ใครมีวิธิแก้ หรือมีDriver ของสองตัวนี้ ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ.

พอมีใครทราบไหมครับ?

Comment

สงสัยต้องหา Driver เองแล้วมังครับ เป็นไปได้ว่า Vista จากแผ่นรีคัฟเวอรี่ เก่ากว่า วิสต้าที่ติดเครื่องมาตอนซื้อ

Comment

เวลาลงใหม่มันจะลงให้เฉพาะ windows เท่านั้นคับ มันจะมีคำถามขึ้นมาประมาณว่าจะให้ลง Software ต่อเลยไหม กะกด ok ไปโล้ด หรือถ้าผมเข้าใจผิดก็โทษทีน่ะคับ ยังไงถ้าไม่ได้ลองโทรเข้าศุนย์ดูคับ

Comment

ผม Recovery จากทั้งแผ่น DVD และจาก Harddisk และก็ลงโปรแกรมทั้งหมดด้วยแล้วครับ
          คงต้องลองไปถาม ศูนย์ SONY ดู ว่าจะไปตั้งนานแล้วแต่ก็ไม่ได้ไปซะที
          ขอบคุณท่านที่ตอบคำถามผมครับ.

Comment

ถ้าลงเรียบร้อยแล้วมีปัญหาให้ลบตัวที่ลงจากdevice manager แล้วเลือกลงใหม่จาก c:driver ครับ ปกติก็ทำได้มะมีปัญหา หรือลองrecovery ใหม่โดยกดF10 ตอนบูตใหม่เลยแล้วเลือกหัวข้อ3

Comment

Working...
            X