Announcement

Collapse
No announcement yet.

Barracuda คืออะไรหรอ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Barracuda คืออะไรหรอ?

แล้ว HDD ที่มี Barracuda กับที่ไม่มีมันต่างกันยังไงหรอ เหงบางอันเปง Barracuda 7000:9 / Barracuda 7000:10

เป็นชื่อรุ่นของ HDD Seagate ครับ 7200.9 เก่ากว่า 7200.10 ครับ

Comment

แตกต่างตรง มีเขียนว่า Barracuda กะไม่มีเขียน ไง

7000:9 และ 7000:10 น่าจะเป็นขนาดในการเก็บข้อมูล

ลองดูท่านต่อไปอันนี้ มั่ว

Comment

barracuda มานคือชื่อรุ่นของHDD ของSeagateครับ มานเป็นชื่อสำหรับทุกตัวของHDD ที่ใช้กับDesktop

Comment

อ๋อ ขอบคุงมากๆงับ

Comment

Originally posted by maxy View Post
            แตกต่างตรง มีเขียนว่า Barracuda กะไม่มีเขียน ไง

7000:9 และ 7000:10 น่าจะเป็นขนาดในการเก็บข้อมูล

ลองดูท่านต่อไปอันนี้ มั่ว
            ไม่ใช่ครับ มันเปนlotของผลิตภัณฑ์เค้าไม่ใช่เหอ แล้วก้อ7200นะครับ ไม่ใช่7000 คิกๆ

ของผม7200.9 80gb

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              ไม่ใช่ครับ มันเปนlotของผลิตภัณฑ์เค้าไม่ใช่เหอ แล้วก้อ7200นะครับ ไม่ใช่7000 คิกๆ

ของผม7200.9 80gb

โทษทีครับ ผมก็ มั่วๆ ไปงั้นๆ ไม่รู้อะไรเลย อิอิ แต่ก็คงตามๆ ข้างบน ความรู้อีกแล้ว

Comment

Baracuda คือชื่อรุ่นผลิตภัณฑ์ HDD ของ Seagate

ส่วนตัวเลขหลัง 7200 นั่นคือ Series นะครับ

7200.9 = Series 9
                7200.10 = Series 10

เหอๆๆ

Comment

มันคือตัวที่กินแม่ของนีโม่ไปคับ

มันคือยีห้อไม้กลองครับ

มันคือชื่อเพลงครับ

มันคือปลาที่มีฟันเป็นซี่ถี่ๆเยอะๆและดุร้ายครับ

มันคือชื่อผับแถวบางกะปิคับ

ส่วนมันเป็นอะไรกับซีเกทนั้นผมไม่ทราบครับ ^^

Comment

Originally posted by Radioactive View Post
                    Baracuda คือชื่อรุ่นผลิตภัณฑ์ HDD ของ Seagate

ส่วนตัวเลขหลัง 7200 นั่นคือ Series นะครับ

7200.9 = Series 9
                    7200.10 = Series 10

เหอๆๆ
                    ตั้งแต่รุ่น 7200.10 เป็นต้นไปใช้เทคโนโลยี อ่าน-เขียน ข้อมูลแบบแนวตั้ง ทำให้ประหยัดพื้นที่เก็บข้อมูล

Comment

มันเป็นแค่ชื่อรุ่นแค่นั้นครับ
                      ถ้า Maxtor ก็ต้องเปง Rapter (ใช่ป่าวหว่า)
                      ส่วนข้อมูลทางเทคนิค ต้องดูเพิ่มเองครับ

Comment

Originally posted by Airi View Post
                        มันคือตัวที่กินแม่ของนีโม่ไปคับ

มันคือยีห้อไม้กลองครับ

มันคือชื่อเพลงครับ

มันคือปลาที่มีฟันเป็นซี่ถี่ๆเยอะๆและดุร้ายครับ

มันคือชื่อผับแถวบางกะปิคับ

ส่วนมันเป็นอะไรกับซีเกทนั้นผมไม่ทราบครับ ^^

Comment

มันเป็นชื่อปลาชนิดหนึ่งปากยาวๆแต่ดันโชคร้ายถูกประตูทะเลยจับขังลงกล่องสี่เหลี่ยมๆให้เราได้ใช้กัน-.-

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                            มันเป็นแค่ชื่อรุ่นแค่นั้นครับ
                            ถ้า Maxtor ก็ต้องเปง Rapter (ใช่ป่าวหว่า)
                            ส่วนข้อมูลทางเทคนิค ต้องดูเพิ่มเองครับ

ของ WD ไม่ใช่หรอ Rapter อะ

Comment

อีกนิด Barracuda คือยี่ห้อเครื่องดนตรีครับ เกี่ยวกันไหมเนี่ย 5555+

Comment

Working...
                              X