Announcement

Collapse
No announcement yet.

SoundCard Onboard ผมมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SoundCard Onboard ผมมีปัญหาครับ

ปกติผมดู PowerDVD เปิดเสียงครึ่งเดียวนี่จะดังมากเลยครับ แต่ผมไป format เครื่องใหม่เปิดหนังเรื่องเดียวกันแต่เสียงดังเบากว่าเดิมมากเลยจนต้องดัน Volume จนสุด ทั้งที่ปรับทุกอย่างเหมือนเดิม เป็นเพราะว่าอะไรครับ

ลองหาดูครับ น่าจะมี Volume ตรงไหนสักที่

Comment

ปรับหมดแล้วเท่าเดิมครับ ถ้าลง windows ใหม่แล้วจะหายไหมครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกันเลยครับ onbordก็ไมได้มีปัญหาอะไร ท่านปรับทุกอันในช่องvolume ของsound onboard โดยเฉพาะ wave

แล้วpower dvd ตัวเดียวใช่รึปล่าว แล้วปรับตั่งค่าเหมือนเดิมแน่ใจรึปล่าว คุณลองเปิดหนังแล้วก็ set ในpowerdvd ใหม่ดูครับ ตรงConfigอะ

Comment

Working...
        X