Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS....ผมร้อนคับ...ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS....ผมร้อนคับ...ช่วยที

ตอนนี้เพิ่ง GALAXY GT8800GTS 320MB 320Bit
    ก่อนหน้านี้ มันจอฟ้าบ่อยมากคับ(ยังไม่ได้เปิดแอร+พัดลมเป่าจ่อเลย) พอเปิดแอ+พัดลมจ่อ มันก็ใช่ได้ตามปกติ คิดว่าน่าจะเปนที่ ความร้อน(หรือป่าว)..ถ้าใช่ความร้อนแล้ว...มีวิธีอะไรที่จะให้ 8800 ผมเย็นบ้างคับ.....

1. Fix พัดลมให้หมุน 100%
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62230

2. ทาซิลิโคนแต่ง

3. ทาซิลิโคนแต่ง + เปลี่ยนซิงค์เป็น HR-03 ครับ

Idle 70C ปกติครับ

Comment

ร้อนแรง ครับ หุหุหุ

Comment

ide 70ไม่ปกติมากเลยนะครับ เพราะปกของผมมานแค่ 58เองครับ และหลายๆคนก็58นี่แหละครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          ide 70ไม่ปกติมากเลยนะครับ เพราะปกของผมมานแค่ 58เองครับ และหลายๆคนก็58นี่แหละครับ
          70 นี่ คือ Idle ของผมที่ Mod Bios ครับ

ลืมนึกไปว่า Idle เดิมๆ มันต้องเย็นกว่านี้

Comment

-*-

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              70 นี่ คือ Idle ของผมที่ Mod Bios ครับ

ลืมนึกไปว่า Idle เดิมๆ มันต้องเย็นกว่านี้

full loadของพี่หัวเกียร์อยุที่120Cครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                full loadของพี่หัวเกียร์อยุที่120Cครับ
                Full แค่ 75 ครับ ไม่ได้ Vmod ครับ Full load เลยไม่เพิ่ม

Comment

Working...
                X