Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมหน้าจอของผมปรับได้แค่ 32 bit อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนล่ะตัวกันคับไม่ต้องตกใจ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      จริงๆแล้ว ดูออกนะครับ สี 16 bit กับ 32 bit เนี่ย

ไม่เชื่อลองสลับดูก็ได้ หาภาพที่เป็นสีระดับ 24bit มาเป็น Background แล้วสลับโหมดจอภาพระหว่าง 16 กับ 32 bit ดู

จะเห็นความต่างเอง

ไช่ครับ ตรง Icon จะมีคล้ายๆสีติดอยู่นะครับ

Comment

ถ้าสามารถแสดงผลถึง 128 บิตได้ CPU คุณต้องรองรับเทคโนโลยี 128 Bits ไม่งั้นละก็ แฮงค์

Comment

32 อ่ะ ถูกแล้วค๊าบ

Comment

16 บิดก็พอแล้ว บิดไปบิดมาเดี๋ยวเจ็บ(<--ฮั่นแน่ คิดไรอยู่)

Comment

Working...
            X