Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำปั๊มตู้ปลาให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำปั๊มตู้ปลาให้หน่อยครับ

ว่าจะไปหา ปั๊มแช่ FLOW RATE ซัก 1000 LPH โดยประมาณ มียี่ห้อไหนเงียบ ๆ บ้างอ่ะครับ แล้วมันซักกี่ตังค์ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

เซียนไปไหนหมดเนี่ย เงียบเลย

Comment

ผมว่าถ้าหม้อไม่ใหญ่น่าจะชัก600 ก็น่าจะพอ

Comment

555

Comment

เอาจิงป่ะ ผมว่านะ ท่านไปซื้อเครื่องกรองน้ำแบบกรองใน ของจีนก็ได้ตัวเล็กๆๆ ยี่ห้อ aqua resun หาดูในเวปปลาสวยงามอ่ะคับ แจ่มเป็ดแน่นอน ราคามะแพงด้วย เทพแน่ๆๆ เย็นโคตรๆๆ

Comment

เอาของอีฮามก็ได้นะตัวเล็กๆๆอ่ะ

จากเวปของพี่ปิติ

http://www.pantown.com/content.php?i...ontent6&area=1

Comment

http://www.eheim.de/eheim/inhalte/in...ail_27516_ehen

อันนี้ของอีฮามคับ รุ่นเล็กสุดราคามะแพง ทนโคตรๆๆ
              ใช้แทนปั้มตัวเล็กๆๆของพวกที่ติดมากับชุดคิตทั้งหลายผมว่าแจ่มเป็ดอ่ะ

Comment

มันเป็นพวกตัวกรองน้ำไม่ใช่เหรอครับ ไม่ทราบผมเข้าใจอะไรผิดป่ะ อีฮาร์มที่เป็นปั๊มจริง ๆไม่ทราบมีขายมั๊ยครับ พยายามเซิร์ซเน็ต ไม่เจอะเลยอ่ะ

Comment

มันเป็นปั๊มในตัวอ่ะ สะดวกก่าอ่ะคับมีปริมาณน้ำเยอะด้วยช่วยระบายความร้อนได้ดีแน่ๆๆ ส่วนถาดกรอง เราไม่ต้องใส่วัสดุกรองอะไรเลยครับปล่อยให้น้ำไหลผ่านยาวไปเลยอ่ะ น้ำแรงแน่ๆๆคับสะดวกก่า อาจจะไม่ต้องต่อผ่านหม้อน้ำเลยด้วยนะ ลองดูคับๆๆ

Comment

ถ้าอยากได้ปั้มดีๆๆเลยนะ เป็นปั๊มน้ำเปล่าๆๆ แนะนำของ rio คับ แกนเป็นเซรามิกอ่ะ ผมใช้กับตู้ปลาที่บ้านแรงดี ทนด้วยอ่ะราคาพอสมควรเลย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                      มันเป็นปั๊มในตัวอ่ะ สะดวกก่าอ่ะคับมีปริมาณน้ำเยอะด้วยช่วยระบายความร้อนได้ดีแน่ๆๆ ส่วนถาดกรอง เราไม่ต้องใส่วัสดุกรองอะไรเลยครับปล่อยให้น้ำไหลผ่านยาวไปเลยอ่ะ น้ำแรงแน่ๆๆคับสะดวกก่า อาจจะไม่ต้องต่อผ่านหม้อน้ำเลยด้วยนะ ลองดูคับๆๆ
                      flow rate และ PRESSURE และ HEAD ส่งกี่เมตรครับ เท่าไหร่ครับ มีให้เลือกหลาย ระดับหรือเปล่า อยากได้ซัก 700 -1000 ลิตร ต่อชั่วโมง ครับ ท่อก็ 4 หุน หรือ 3 หุนก็ได้ HEAD ส่ง ซัก 1.3 มตรก็พอครับ มีรุ่นแนะนำมั๊ยครับ แล้วมันเป็นถังพักน้ำในตัวมั๊ยครับ และไม่ทราบกี่ตังค์และหาซื้อได้ที่ไหนครับ (ถามมากไปป่าว)

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                      ถ้าอยากได้ปั้มดีๆๆเลยนะ เป็นปั๊มน้ำเปล่าๆๆ แนะนำของ rio คับ แกนเป็นเซรามิกอ่ะ ผมใช้กับตู้ปลาที่บ้านแรงดี ทนด้วยอ่ะราคาพอสมควรเลย
                      เป็นปั๊มแช่หรือปล่าวครับ ซัก 700-900 ลิตรต่อชั่วโมง กี่ตังค์อ่ะครับ

Comment

ผมว่าปัญหาถ้าท่านให้แรงขนาดนั้นท่านสามารถทำให้ความแน่นระหว่างข้อต่อต่างๆๆที่อยู่ให้เครื่องคอมทนแรงดันน้ำได้หรือเป่าอ่ะ ผมใช้ rio 36 ราคา 2800 ร้านนิศาชล หรือร้านอ้วน ที่ตลาดเซเวนเดย์ ซื้อมาใช้กับตู้ปลาขนาด 84*30*30 เลี้ยงปลามังกรอ่ะคับ ผมว่าแรงโคตรๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าใส่กับคอม ข้อต่อกับสายน่าจะเอาไม่อยู่อ่ะ ได้ทั้งเวด และ ดรายอ่ะ โทรมาคุยกันดีก่าคับจะแนะนำให้ผมบ้าหลายอย่างอ่ะ เลยพอรู้ 01-8256545

Comment

อมรมีขายครับ แต่ของหมดเร็ว ต้องไปดูเป็นระยะครับ

Comment

ใช้คับอย่างที่ว่าคับ ร้านอมรมีขายราคามะแพงอ่ะ 1500+ ยี่ห้อ JEBO ของจีนอ่ะ เอาตัวเล็กสุดก็พอน่าจะถูกก่านี้อ่ะ แต่ข้อต่อมะค่อยแข็งแรงอ่ะคับ ลองดูแย้วกัน พังแล้วไม่มีอะไหล่แต่ราคาโคตรถูก อีฮามทน แต่ถ้าพังมีอะไหล่ แต่ราคาแพงโคตรๆๆอ่ะ ได้อย่างเสียอย่าง

Comment

Originally posted by kongzzilla.. View Post
                              ใช้คับอย่างที่ว่าคับ ร้านอมรมีขายราคามะแพงอ่ะ 1500+ ยี่ห้อ JEBO ของจีนอ่ะ เอาตัวเล็กสุดก็พอน่าจะถูกก่านี้อ่ะ แต่ข้อต่อมะค่อยแข็งแรงอ่ะคับ ลองดูแย้วกัน พังแล้วไม่มีอะไหล่แต่ราคาโคตรถูก อีฮามทน แต่ถ้าพังมีอะไหล่ แต่ราคาแพงโคตรๆๆอ่ะ ได้อย่างเสียอย่าง
                              อมรดิโอลสยามหรือปล่าวครับ ขอบคุณนะครับที่ให้เบอร์ไว้ เดี๋ยวจะโทรไปคุยครับ

Comment

Working...
                              X