Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่นดอทแล้วเคยมีปัญหาแบบผมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่นดอทแล้วเคยมีปัญหาแบบผมบ้างครับ

ปัญหาคือเล่นไปพักใหญ่แล้วจะมีปัญหาว่า เลื่อนภาพแค่นิดเดียว
    แต่ภาพมันจะเลื่อนไปสุดขอบของ map เลยอ่ะคับ
    แล้วทุกครั้งที่มีอาการนี้ ภาพจะกระตุกมากๆ

เวลาเล่นใช้ขนาดจอ 1280x1024x32

สเปกตามนี้เลย
    Atlhon 64X2 3800+
    Asus A8N-E
    Ram Kingston 2G
    Winfast Nvidia 7600GT
    PSU Enermax 460W

Windows XP-64 version 2003 SP2
    Driver
    nforce 6.86 winxp64 international
    ForceWare 93.71 winxp64 international

ปล.ถ้าเป็นเรื่อง วิโดว์ก้อไม่น่าใช่นะครับ เพราะลองสลับไปใช้ XP ปรกติแล้วก็ยังมีอาการเดียวกัน
    ของWindows XP ธรรมดา Driver ก็ 6.86 กับ 94.24 ครับ

ใครทราบวิธีแก้ปัญหา บอกผมทีครับ ขอบคุณครับ

เดาว่า เป็นปัญหา ฮาร์ดแวร์

สงสัยที่คีย์บอร์ดค้าง

ผมเคยเป็นกับเกมส์ NWN 2 ครับ ,กดหมุนกล้อง แล้วมันจะหมุนตลอดเลย ต้องกดลูกศรค้าง ต้านไว้ กว่าจะหายหมุน

Comment

-*- เล่น 64bit เลยเหรอ -*-
      ไม่เคยเปงอะคับ ถ้ากลับไปใช้ 32bit แล้วยังเปงอยุ่ -*-

Comment

เปิดหาของผมคือโดน First Blood ทุกทีเลย ไม่รู้จะแก้ไงอ่ะ

Comment

Working...
        X