Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเครื่องประกอบสำหรับทำ server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเครื่องประกอบสำหรับทำ server

ระหว่าง Core 2 Duo E6850 VS Core 2 Quad Q6600
    คุณคิดว่าอย่างไหนเหมาะกับการทำเป็นเครื่อง server มากกว่าครับ

ช่วยแนะนำ mainboard ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ความเห็นผมนะ เอา Q6600 มาทำ Server ดีกว่า
    เพราะ 4 หัว ทามอารายได้มากกว่า 2 หัว

ถ้าขอมูลผมผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

Comment

opteron

Comment

ถ้าเล่งไว้แล้ว และตรงกับงานที่บอก คงหนีไม่พ้น Q6600 ครับ MB ก็ตามงบครับ

ไม่เกิน 5000 คง P35 DS3 4500
        สูงกว่า 5000 คงต้อง ASUS ตามรุ่นเลยครับ พยามยามเลือก MB ที่ OPTION แล้วเกิดประโยชน์ ต่อ server มากที่สุด ที่คิดว่าจะได้ใช้ อย่าเลือกที่ราคา ครับ

Comment

Working...
        X