Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Powercolor X1600 AGP กับ XFX 7300GT 256MB AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Powercolor X1600 AGP กับ XFX 7300GT 256MB AGP

ระหว่าง Powercolor X1600 AGP กับ XFX 7300GT 256MB AGP
    http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2211029.html

- ตัวไหนเอาไว้ดูหนังได้ดีกว่ากัน ความละเอียดของภาพ ความเนียนต่างกันไหมครับ
    - ยี่ห้อ XFX ของร้าน Busitek นี่ประกันของอะไรครับ

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ATI จะได้เปรียบกว่าเรื่องดูหนัง

แต่เดียวนี้พอๆกันล่ะครับ

XFX 7300GT AGP กับ X1600 ใกล้กันมากเลยครับ

7300GT AGP แรมมันวิ่งแค่ 533

อย่างงั้นผมให้คะแนน X1600 เหนือกว่านิดนึง เพราะมี 12 ท่อ

Comment

X1600 ครับ กินนิดๆ

Comment

x1600 แรงกว่าอ่ะงับ

Comment

ให้ X1600Pro ดีกว่าครับ

Comment

X1600Pro

Comment

X1600 PRO ครับ

Comment

มาเตื่อนกว่า 1600 ท่อปลอมนะ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                  มาเตื่อนกว่า 1600 ท่อปลอมนะ
                  มันปลอมยังไงหรอ???

Comment

มานปลอมหรือไม่ปลอมแต่ผมว่ามานก็แรงกว่าครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ครับ รู้สึกได้

Comment

มันไม่เชิงปลอมหรอกครับ ประมาณว่าเป็นท่อเสมือนซะมากกว่า เนื่องด้วยจากการแบ่งไปป์ไลน์ของแต่ละค่ายอะครับ แต่ถ้าเทียบกัน ATI 12 ท่อ กับ NVIDIA 12 ท่อ ----- NVIDIA แรงกว่านะครับ

Comment

ดูหนัง ผมชอบภาพของ ATI ~มากกว่าแฮะ

Comment

จริงๆแล้ว ATI ไม่เรียกว่าท่อด้วยซ้ำครับ

เค้าใช้คำว่า Unit หรือ Pixel Shader Unit (มี 4 ตัว)

โดยใน 1 Unit สามารถประมวลผลได้ 3 ทาง (แต่ละตัวมี 3 Way Process)

ต่างกับ nVidia ที่มี 1 Pixel Shader Engine แต่ ประมวลผลได้ 8 ทาง (มี 8 Pipe)

ก่อนจะชี้แจงข้อมูลคนอื่นแบบผิดๆ ควรศึกษาก่อนนะครับ

ไม่ใช่อยู่ๆก็บอกว่ามันเป็นท่อปลอม

Comment

คือตอนแรก จะเลือก X1600 น่ะครับ แต่ยังรอให้ราคามันลงมาอีกหน่อย และเพราะนึกว่าจะไม่มี 7300GT แบบ AGP ออกมา
                            แต่เมื่อวันก่อนเพิ่งเห็น ว่า มี XFX 7300GT แบบ AGP เลยชักจะลังเล เพราะว่า 7300 ราคาถูกกว่า เกือบ 1000 บาท

ผมต้องการเน้นดูหนัง แต่ก็เล่นเกมส์ด้วยเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ GF2MX400

ถ้าภาพจาก 7300GT ตัวนี้ ถือว่าดูแล้วเนียน ไม่มีปัญหา ก็คงจะเลือก XFX น่ะครับ

ขอบคุณทุกคนนะครับ

Comment

Working...
                            X