Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอุณหภูมิของ 2160หน่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอุณหภูมิของ 2160หน่อนครับ

คือ 2160
    m/b dfi dark 965 ram
    g-skill pk 1*2 gb 800
    คือoc ที่ 9* 266 2.4
    อุณหภูมิปรกติ 40-44 ตอนรัมเต็มที่ 60+ ซิงเดิมครับ
    เป็นไรป่าวสูงไปไหมผมใช้ pro smart guardian ครับไม่ทราบวิธีปรับมากควรปรับยังไงเอาแบบพอดีอะคัรบ

ไม่ร้อน สำหรับซิงค์เดิม

Comment

ปกติ

Comment

แล้วอุณหภูมิเกินเท่าไรครับถึงอันตรายเคย 80 ด้วยละเสียวมาก

Comment

ถามไรหน่อยครับคือเพื่อนซื้อคอมมาเล่นที่หอเล่นไปเล่นมาขึ้นจอฟ้าแล้วเป็นตลอดพอมาที่ร้านกับเล่นได้ที่ร้านบอกว่าเป็นที่กระแส(อยู่หอ)งง เลยพอมีวิธีแก้ป่าวครับ psu 450w cpu 6550 vga 8800gts

Comment

เดิมๆไม่ OC ก็อยู่ที่ 50 แล้วสำหรับ CPU
            ส่วน MB ก็ประมาณ 40-45 นี่แหละครับพี่น้องครับ

Comment

80c.+ (ดูจากsmart guadian) เป็นไรป่าวครับ cpu use 50%+ (ดูจาก task manager)

Comment

ปกตินะ เกิน 80 ค่อยน่าห่วง

Comment

เกินไปแล้วแต่พอปิดมันก็ลด

Comment

80c+ นี่ไม่ปกติแล้วท่าน หาสาเหตุด่วน

Comment

ถ้า 40 กว่าๆ หรือ Full load 60+ < 75 ปกติคับ สำหรับ sink เดิม
                      แต่ถ้า 80+ น่าเปงห่วงคับ เด๋วจะอายุสั้น อิอิ

Comment

ผม O/C ที่9*280 = 2.52 อย่างอื่น Auto หมด
                        Temp cpu max 53
                        Temp MB max 60

CPU E2160
                        MB P5L-MX

Comment

ในตระกูล Conroe นี่ ถ้าไม่นับ Celeron 420 430 (Conroe-L) แล้ว E2140 E2160 เย็นสุดเท่าที่เคยเจอครับ ปกติ 34 Full load 62 ห้องไม่แอร์ Sink Zalman 9500 LED OC ตามลายเซ็นต์
                          Last edited by kopkid; 2 Aug 2007, 18:33:18.

Comment

ตอนประกอบต้องทาซิลิโคนเพิ่มป่าวครับผมไม่ได้ทาเพราะมันมีแบบแห้งอยู่ 3 แทบ(ไม่ชัว)ผมว่าติดแน่นชัวนะเพราะขยับไม่ได้

Comment

set program smart guardian ด้วยไหมครับ

Comment

Working...
                              X