Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถาม ผู้ที่ใช้ DELL 2407WFP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถาม ผู้ที่ใช้ DELL 2407WFP หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมมีปัญหาเกี่ยวกับจอภาพนี้นิดหน่อยครับ...
    ตอนนี้ผมใช้เจ้าจอนี้ทำงานเขียนแบบ+เล่นเกมส์+ดูหนังบ้างเล็กน้อย
    นั่ง***งจากตัวจอประมาณ1.5ฟุตครับ เพิ่งเปลี่ยนจากจอ17"ก้อเลยรู้สึกว่าภาพมันใหญ่ไปหน่อย
    มองไปนานๆ ชักเบลอๆ
    อยากถามว่า... มีใครประสบปัญหาอย่างผมไหมครับ
    แล้วจะมีวิธีแก้ปัญหานี้ยังไงบ้างครับ(ลองไปนั่งไกล2.5ฟุตแล้วมันกำลังOKแต่ผมมีพื้นที่การใช้งานจริงค่อนข้างจำกัด)
    ถ้ามันหมดวิธีแล้ว คงมองต้องหา 2007WFP มาใช้แทน เสียดาย 24" ตัวแรกของผม

ขอบคุณสำหรับทุกข้อเสนอแนะ/ความคิดเห็นครับ

ใช้มานานหรือยังครับ ?

ผมใช้ตัว 2007WFP อยู่

แรกๆ ก็รู้สึกว่าใหญ่ หลังๆเริ่มชินแล้วครับ

Comment

Originally posted by ChanG_nOi View Post
      ใช้มานานหรือยังครับ ?

ผมใช้ตัว 2007WFP อยู่

แรกๆ ก็รู้สึกว่าใหญ่ หลังๆเริ่มชินแล้วครับ
      ใช้มาเกือบเดือนแล้วครับ นั่ง***งแค่ 1.5 ฟุตเลยรู้รู้สึกว่ามันใหญ่ไปหน่อยครับ

Comment

วิธีแก้ง่ายที่สุดคือ เพิ่มระยะ***งสายตาออกอย่างที่คุณทำล่ะขอรับ
        ประโยชน์จริงๆที่ขายดีคือ จอนี้มันเล่นหนัง Hi-def ได้เต็มๆพอดีน่ะขอรับ (2007WFP ได้เกือบเต็ม T-T)
        ผมยังอยากซื้อมาต่อ XBOX360 เล่นเลย ^^:

ถ้าต้องขายจริงๆนีเสียดายแย่เลย

Comment

ผมใช้อยุ๋คับถ้านั่งใกล้มาเกินไปมันจะ มีแสงๆวิ่งตามภาพคับแก้ได้ด้วยระยะการนั่งเพราะว่าจอตัวนี้ผมปรับ reslotion หมดแล้ว ถ้าบนเดสทอป มีตัวเดียวที่ดีคือ ความระเอียดสูดสุดไม่งั้ยเบอ หมดคับ

Comment

สงสัยต้องเข้าสมาคม 2007WFP
            เสียดาย จัง 24" HC ด้วย

Comment

Working...
            X