Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด้าน Software ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด้าน Software ครับ

คอมที่บ้าน AMD Dual core 3000+ A8N-E Ram 4 G XFX 8800 GTS WinXP

ผม Format ใหม่เนื่องจากโดนไวรัส บุกรุกแล้วเอาออกไม่ได้ ><

หลังจาก format ใหม่หมดโดยเอา Raid 0 ที่เคยทำไว้ออก พบว่า หลายๆครั้ง โหลดวินโดไม่ขึ้น คือค้างไปเลย หรือนานกว่าปกติืมาก กว่าจะโหลดขึ้น

แล้วพบว่า IE6 ถ้าเปิดเองจะค้างไม่ว่าเวปอะไรก็ตาม แต่ถ้าลิ้งเอา เช่นจากใน MSN ไม่ึค้างปกติดี

ผมเป็นแบบนี้มารอบนึงแล้วเลย Format ใหม่ ลงเสร็จ ก็ยังเป็นอยู่ดี เคยลองสังเกตุดู คล้ายๆว่า จะเป็นหลังลงเกม wow แล้วลงข้อมูลของเกมนี้ที่ Backup ไว้ก่อน อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

ใครที่พอรู้บ้างมั้ยครับว่ามันเป้่นอะไร หรือควรลองแก้ยังไง

ขอบคุณมากครับ

ปัจจุบันต่อ raid อยู่หรือเปล่า ?
    ถ้าไม่จำเป็น IE6 เลิกใช้ได้แล้วงับ ....
    ลองดูที่ process ว่ามีอะไรที่รันมากจนผิดปกติหรือเปล่า

Comment

Working...
    X