Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้ายังไม่หายเลยคับ...!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้ายังไม่หายเลยคับ...!!

คือว่าผมซื้อเครื่องใหม่มากะเพื่อนคับ สเปคคล้ายกันคับ ต่างกันตรง CPU ตามนี้นะ
    Core2Duo E4400 , Core2Duo E6550
    ASUS P5K
    Corsair XMS2 800 CL5 1024MB*2
    Western 250GB Buf16MB SATA2
    GALAXY 8800GTS 320 MB 320Bit
    Enermax 460W
    Lite-On DVD-RW 20X SATA
    ปรากดว่า เปิดเครื่องแล้วจอฟ้าคับ ทั่ง 2 เครื่องเลย แล้วลองเปลี่ยนเอา ASUS 8600GT ไปใส่ดู ปรากดว่า ไม่เปนจอฟ้าอะคับ เลยอยากทราบว่าเปนที่อะไรคับ ตัว Driver ของกาดจอ หรือเปนที่ตัวกาดเองเลย แล้ว RAM มีส่วนหรือไม่เพราะ ใช้ Sisoft Test Mem ไปแล้วก็ไม่เหนมีปันหาไรนะคับ
    ขอคำแนะนำที่คับ เพราะพี่ที่ร้านเค้าก็บอกไม่ถูกเลยว่าเปนที่ไร
    ขอบคุนทุกท่านที่ช่วยคับ

ลองดูที่ตัวหนังสือที่ขึ้นตอนจอฟ้าซิครับ ว่ามันบอกว่ายังไง

แต่สเปกเบื้องต้นไม่น่ามีปัญหานะ ไฟก็ไม่น่าจะไม่พอเพราะใช้ HDD กับ DVD แค่อย่างละตัวเท่านั้นเอง

Comment

ถ้าจะเชคตอนนี้...มี Driver ฏาดจอ....ตัวกาด.....และ RAM ปะคับ
      ตอนนี้บอกไม่ถูกคับกับข้อความบนจอฟ้า เพราะเครื่องตอนนี้อยู่ที่ร้าน ทั่ง 2 เครื่อง มะคืนเพื่อนไปนั่งเล่นทั่งวันทั่งคืนกะพี่เจ้าของร้านถึง เที่ยงคืนกว่า...!

Comment

ตอนมันขึ้นจอฟ้า มันจะบอกนิคับ ว่าจอฟ้าเพราะอะไรนิ

Comment

มีเวปอ้างอิงไหมคับว่า ถ้าจอฟ้าเขียนแบบนี้....จะบอกว่ามีปันหาที่อะไร

Comment

Originally posted by mnojoker View Post
            มีเวปอ้างอิงไหมคับว่า ถ้าจอฟ้าเขียนแบบนี้....จะบอกว่ามีปันหาที่อะไร
            เอารหัสจอฟ้าที่ขึ้น search ที่กูเกิ้ลเลยจะได้รู้ว่าเกิดจากอะไรกันแน่ครับ เวลามันจอฟ้าผมทำแบบนี้อ่ะ

Comment

ถอยออกมาใหม่อย่าเพิ่งลงเคส แล้วลองติดตั้งดูครับ

Comment

Working...
              X