Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีขายรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีขายรึป่าวคับ

อยากได้ ตัวแปลงจาก IDE เป็น SATA ไม่ทราบว่ามันจะมีขายรึป่าวคับ แล้วราคาอันละทะไหร่คับ
    แล้วอีกอย่างนึง แฟลชไดร์ฟผม เวลาเสียบแล้ว แล้วถ้าเราดับเบิ้ลคลลิกจาก my computer คับไม่ไม่เข้าให้เลยเหมือนปกติ มันจะขึ้นหน้าต่าง Browse ให้เราเลือก ผมต้องคลิกขวา แล้วเลือก open เอาไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ยังไง มั่งคับ

ผมเคยใช้นะครับของ Abit แต่นานๆไปมันพัง ไม่คุ้มเลยครับ กว่าจะหาสาเหตุมันเจอ เสียไอ้ตัวแปลงเนี้ยแหละทำเหตุ ถ้าให้ดี คุณแบ็คอัพ แล้วขายทิ้งซื้อ SATA ดีก่าครับ มือสองมีประกันดีเยอะ ลองดู

Comment

อ่อ ขอบคุณคับ แล้วเรื่องแฟลชไดร์ฟ อ่าคับ ใครพอบอกได้ มั่ง

Comment

Originally posted by konicabook View Post
        อ่อ ขอบคุณคับ แล้วเรื่องแฟลชไดร์ฟ อ่าคับ ใครพอบอกได้ มั่ง
        แฟรชไดร์ฟ Format ก็หายครับ

Comment

ฟอร์แมทแล้วอะคับ แต่ยังเป็นอยู่เลย ที่จริงก็ไม่ได้ติดใจไรมาก แต่อยากทำให้มันเป็นปกติอะคับ

Comment

Originally posted by konicabook View Post
            ฟอร์แมทแล้วอะคับ แต่ยังเป็นอยู่เลย ที่จริงก็ไม่ได้ติดใจไรมาก แต่อยากทำให้มันเป็นปกติอะคับ

ผมเคยเป็น อ่ะ เราต้องเข้าไปที่ Folder options แล้วก็ view เลือกเป็น show hidden files and folder แล้วจะมีลูกศรติ๊กถูกอยู่ 2 อันข้างล่าง เอาออกซะ แล้ว ไวรัสตัวที่อ่อนด๋อยก็จะปรากฏขึ้นมาแล้วเราลบมันทิ้งแล้วฟอร์แมตใหม่ สินค้าของคุณก็จะเหมือนเดิม แล้วอย่าไปจิ่มเครื่องชาวบ้านที่ไม่มี nod 32 ละเดี๋ยวก็ติดไวรัสมาอีกแระ...

Comment

เอ...แปลกจัง ผมเป็นอยู่บ่อย ๆ น่ะครับอาการแบบนี้ เกิดจากเอาไปเสียบเครื่องเพื่อนแล้วมันแถมไวรัสมา
              สงสัยสาเหตุ ของคุณ konicabook จะไม่มเหมือนกับผมน่ะ แหะ ๆ
              ของผม Format ก็หายเลยน่ะ สงสัย ต้องรอ ท่านผู้รู้ ท่านอื่น ๆ เข้ามาช่วยชี้แนะแล้วล่ะ ^^"

Comment

Working...
              X