Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Hd2600Pro Spark กันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Hd2600Pro Spark กันบ้าง

พอดีเพิ่งถอยมาเจอปัญหาไดร์เวอร์ก่อนเลย(ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมาในกล่อง)
    เล่น ProEvolution Soccer 2007 แล้่วภาพเสียในบางจุด แต่เล่นได้นะครับ
    เล่น DotA ปกติ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    เล่น BF2 ภาพล้มในบางจุด

เป็นปัญหาที่ Driver ฤ เปล่า
    มีใครเจอปัญหาอย่างผมบ้าง

หรือว่าจะเป็นปัญหาที่ M/B ผมใช้ Asrock 4CoreDual-VSTA เห็นใช้ PCI-EX แค่ 4x
    แต่ว่าลองทดสอบกับ 7300GT Spark เหมือนกัน เล่นได้ปกติสุด ๆ

ขอความคิดเห็นและคำตอบเพื่อพิจารณา ในการดำเนินการแก้ไขกันต่อไป
    ยิ่งรวมกัน ชีวิตยิ่งดีขึ้น

ลองใช้ไดรเว่อร์ 7.7 ดูครับ

http://ati.amd.com/support/driver.html
    Last edited by moohoo; 1 Aug 2007, 10:49:28.

Comment

ลองใช้ดูแล้วครับ หนักกว่าเดิมอีก
      เด่วผมจะลองลงวินโดว์ใหม่และลง 7.7 ดูนะครับว่าจะไปรอดไหม
      ขอบคุณครับ
      Last edited by Mackoto; 1 Aug 2007, 11:49:10.

Comment

ตอนนี้ผมใช้ 7.4 ครับ นิ่งสุด

Comment

ใช้ 7.4 กับ Hd2600pro ฤ เปล่าครับ
          ถ้าใช้ได้จริง อัพโหลดให้ผมลองทดสอบทีได้ไหมครับ
          อยากลองดูหลาย ๆ ตัว
          ขอบคุณครับ

Comment

เป็นที่ไดร์เวอร์แน่ๆครับ
            ไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ (ผมลองแล้ว)
            ต้องรอไดร์เวอร์ใหม่สถานเดียว (ไดร์เวอร์ซาวน์ในHD2xxxก็ยังไม่มี)

Edit : ครับ ลงวินฯใหม่ก็เหมือนเดิม
            v
            v
            v
            Last edited by N_J-Neto; 1 Aug 2007, 15:09:08.

Comment

ใหม่นี่คือต้องใหม่กว่า 7.7 ใช่ไหมครับ
              แล้วไม่ต้องลงเพราะว่าถึงลงใหม่ก็เหมือนเดิมเหรอครับ

Comment

ลองตัว 7.8 beta ดูครับ มีเปิดให้โหลดแล้วแต่ขนาดมันล่อไป 130 กว่า MB ผมเลยขอผ่านรอตัวเต็มดีกว่า

Comment

ช่วยดูของผมด้วยคับ ใช้ sapphile 2600xt นะคับ ลงdriver แล้ว ทั้ง 7.7 7.5 รัน3dmark ไม่ได้ รัน aquarmark ได้แต่ คะแนนไม่ออก ตัว 7.7 ภาพนึดๆ ตัว 7.5 ลื่นดีคับ แต่เวลาเล่น เกมส์ แบบragnarok อะคับ ภาพที่พื้น มันดำๆ อะคับ แล้วมีกระพริบๆ ด้วย แบบนี้เป็นที่อะไรคับ ต้องลงwindow ใหม่มัยคับ แล้วเวลาอัพ driver อัพ แค่ตัว driver ก็พอใข่มัยคับไม่ต้องเลือก ccc ใช่มัยคับ
                  นี่คือของที่ใช้คับ
                  3800x2
                  Asus M2N-MX
                  Sa 2600xt
                  kington512x2
                  dell 24"

Comment

คาดว่าคงเป็นเพราะ driver หน่ะครับ คงต้องลองกลับไปใช้ 7.5 ดู
                    ตอนอัพอัพแต่ driver ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน CCC

ส่วนเรื่อง 3Dmark ไปที่หน้าเว็ปของ microware ดูครับ มีวิธีแก้ ส่วน Aquamrk ให้ลดไฟล์ที่ชื่อ displ.dll ทิ้งไปหน่ะครับ

Comment

ผมเมลไปคุยกับ Asrock มาแล้ว เรื่องที่ใช้ MB 4coredual-vsta แล้วไม่ Support กับ ATI HD2xxxx
                      ได้ความว่า

Dear Sir,
                      Thank you for contacting ASRock
                      If you want to use ATi 2xxx series VGA card on the motherboard, please kindly udpate the latest BIOS P2.00 first.
                      http://www.asrock.com/mb/download.as...STA&s=775#BIOS

Thanks for the mail.

Best Wishes
                      ASRock

ทดสอบUpdate Biosเบื้องต้นใช้ได้ดีกว่าเดิม ต้องทดสอบอีกหลายเกม ถ้าใครเป็นคล้าย ๆ กันก็ลองทำดูนะครับ

Comment

มีคนเป็นเหมือนกันแฮะ เพิ่งประกอบคอมใหม่ .. กำลังหัด oc ทำตูไม่กล้าเลย
                        ตอนแรกคิดว่า กาดเสียซะอีก ที่ไหนได้

spark HD2600 xt extreme 256 < -- ตัวเก่ง

ใช้ 7.7 ล่าสุด

3d mark 03 05 06 pc mark 04 05 เข้าไม่ได้สักอัน
                        aquarmark เทส ได้แต่ไม่โชวคะแนน ผ่านบ้าง เด้งบ้าง มั่วไปหมด
                        ragnarok ภาพแตก กระจุย บางแมพก็ไม่เป็น กระพิบด้วย งง
                        vpu recover เด้งขึ้นมาหลายรอบละ
                        บางเกมมีเป็นจุดๆ มืดบ้างไรบ้าง โอ้ย

รอไดรเวอร์อีกนานไหมเนี่ย

Comment

ผม spark HD2600 xt extreme 256 คับ
                          เดิมใช้ออนบอร์ด GF6150 ดีๆ
                          พอเปลี่ยนเปงตัวนี้ไหงเล่น Resident Evil 4 กาตุกสุดๆ
                          มันเปงที่อารัยเหรอครับ

Comment

จนถึงวันนี้ผมก็ยังไม่เจอปัญหาแต่อย่างใด ยกเว้่นเรื่องกระตุก มันกระตุกดีแท้
                            แต่ทว่า มันจะเกี่ยวกับ Dx10 ฤเปล่า เพราะเกมในปัจจุบัญใช้ DX9
                            และอีกอย่างถ้าใช้ M/B 4Coredual-vsta ได้ยินว่า PCI ทำงานแค่ 4X อาจเกี่ยวกัน

ท่านใดรู้จริงขอข้อชี้แนะด้วย (อันเนื่องจากข้าพเจ้าเดาไปตามรูปคดี)

Comment

สวัสดีครับ

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

คืออัพเดท Bios ยังไงอ่ะครับ ?

1.สมมุติ Bios ผม Version 1.5 จะอัพเป็น 1.9 เลยได้หรือเปล่า หรือต้องไล่อัพ 1.6,1.7 ไปก่อน ?

2.ถ้าอัพใน Windows Run AFUwin.exe ตัวเดียวพอใช่ไหมครับ? แล้วใช้เวลานานหรือเปล่า ?

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X