Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mod Case ใช้งาน(ของที่หอพัก) แรงบันดานใจ By...B-Cool

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งามมากๆ

Comment

Originally posted by benz_2096 View Post
      ไม่ทราบว่า พัดลมนั่น ขนาด 120มม. หรือเปล่าครับ ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ แล้วซื้อที่ใหน
      อ่าตอบครับ ซื้อร้าน เจได(ดูมันมีหลายแบบครับ www.jedicool.com) ชั้น 1 ครับซี๊กันราคา 450- บาทแพงมากๆผมว่านะ แต่เห็นมันมีแถมตัวปรับรอบมาให่อ่าครับท่าทางตัวเดียวน่าจะอยู่ ถ้าเป็น Led เสียงจะเบากว่านี้อีกตัวนี้เสียงดังมาก LED จะอยู่ที่ 380- ไม่มีตัวปรับรอบและเซนเซอร์ราคานั้นโปรโมชั่นจาก Thermaltake
      (ผมว่าซื้อธรรมดาดีกว่าครับ 120mm. ตัวนี้แพงไปแล้วก็ไม่คุ้มครับ เสียงมันดังมากแต่ลมมันก็แรงมากเหมือนกันนะครับ)

แผ่นอคิริคพวกรูน็อตรูพัดลมให้ทางร้านเค้าเจาะให้เลยได้ใหมครับ
      เค้าน่าจะคิดเพิ่มนะครับ แต่ถ้าร้านเค้าใจดีคงเจาะให้ฟังครับ แต่เราก็ต้องมาร์คจุดให้เค้านะครับ(ผมว่าคิดเพิ่มนะ 20-30 ก.ว.ก.ป.)

Ps..ขอบคุณทุก Comment นะครับขอบคุณ B-Cool ด้วยครับ เห็นคนถามถึงสเปกก็
      Spec
      Pentium 4 2.66c HT Bus800 /No Overclock รอ CPU Cooler
      Gigabyte GA-8IPE100 Pro
      Kington 512*2 No Dual
      Spark 6600GT GDDR3 128MB ประมาณนี้ๆทุกอย่างหมดประกันยกเว้นการ์ดจอตัวเดียว ซื้อมาจะขึ้นปีที่ 4 แล้ว~

Project ต่อไปนะครับกำลังเก็บตังเรื่อยๆไม่รีบ อีกสัก3-4เดือน
      - CPU Cooler
      - กลับเคสระเบิดข้างบนดูด-ระบายอากาศออก (อันนี้รอว่างจิงๆครับค่อยยำ)
      - พ่นสีด้านในเป็นสีชมพูทั้งหมด ข้างนอกทำดำเงาเหมือนเดิม
      - light Led สีขาวกำลังรอมันเข้าอยู่ เห็นร้านชั้น1ที่เค้านำ Abit เข้ามาเอามาแล้ว 200- ถ้วนยังไม่ต่อ
      - ทำไฟ Led ตัว Z ข้างหน้าเคสให้ติดไม่รู้มันดับได้ไง ยังไม่มีเวลาแงะออกมาเช็กเลยครับติดคงสวยกว่านี้เอาไว้ทำพร้อมๆกันหมดครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจคับ ทั้งใน Spaces และบอร์ด Overclock ที่อบอุ่น~~~

Comment

พี่ชลสุดยอด เด๋วทำมั้งงับ พี่ B-Cool เก่งจังเลยครับ นับถือๆ

Comment

สวยงามมาก

Comment

สวยดี

ฝีมือแท้ๆน่าภูมิใจ ว่าแต่totalใช้เงินไปเท่าไรเนี่ย55

Comment

งามแต้ๆ

Comment

ซื้อมาเท่าไรหรอคับทั้งหมดนั้นอารวมทุกอย่างนะ

Comment

สวยดีอะ

Comment

เจ๋งครับ โชว์ 2 ด้าน เลย อิอิ

Comment

สวยดีครับ พัดลมใหญ่ดีนะครับเสียงคงดังน่าดูเลยของผมรุ่นนั้นดังมากเลยครับแต่ลมออกเคสทุกทิศทุกทางเหมือนกัน
                      มีรูตรงไหนมันก็ออกหมดครับ แม้กระทั้งรูน็อตเล็กๆยังมีลมออกครับตัวนี้แรงจริงๆชอบนะ

Comment

สวยเลยครับ แจ่มๆ ๆ

Comment

Originally posted by moxzox View Post
                          สวยเลยครับ แจ่มๆ ๆ
                          โอ้ว การโมเคสของ moxzox เป็นแรงบรรดาลใจต่อไปเลยครับ ตอนนี้กำลังวางแผนอยู่ครับ เห็นพี่เก็บสายไฟได้สุดๆไปเลย นำอะคิลิค UV มาใช้ด้วยผมกำลังวางๆอยู่ครับ ต่อไปจะมาโพสให้ดูนะพี่ อีกไม่นานคงเก่งๆเหมือนพี่ๆในนี้ครับ

Comment

สวยครับ แต่.........
                            Last edited by putd_9; 25 Feb 2007, 15:37:52.

Comment

ไม่กลองฝุ่นกันหรอ

Comment

Originally posted by putd_9 View Post
                                สวยครับ แต่.........
                                ตอนนี้ก็ใส่แล้วนะครับ Fan Grill ก็เนี้ยใส่แล้วเด่นขึ้นมาเยอะเลยครับ
                                ไม่กลองฝุ่นกันหรอ
                                ตอนนี้ไม่ได้กรองเลยครับ ฝุ่นก็เยอะนะครับ เน้นกวาดห้อง ถูห้องทุกวันแต่พัดลมแรงจริงๆพัดฝุ่นเข้าไปเต็มเลย
                                พอดีทีแรกว่าจะทำให้เสร็จอ่าครับ แต่ตอนนี้รอของอยู่ เลยยังไม่ได้สมบูรณครับ เด๋วเสร็จหมดแล้วจะนำมาให้ชมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X