Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดูอุณหภูมิ Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีดูอุณหภูมิ Ram

ปกติท่านทั้งหลายมีวิธีดูอุณหภูมิ Ram กันอย่างไรบ้างครับ

นิ้วจิ้มคับ

Comment

นิ้วครับ
      ไม่ก็ไปซื้อเซนเซอร์มาแปะไว้

Comment

นิ้วจิ้มคับ -*- ลองรัน Full load แล้วนิ้วจิ้ม ว่าร้อนแค่ไหน

Comment

กลัวไฟดูดจัง เอิ๊กๆ

Comment

พอดีว่า aerogate มีเซนเซอร์มาให้ด้วยแฮะ เลยเอาแปะไว้ซะ....

Comment

แปะ เซนเซอร์ขอรับ.... กลัวไฟดูด

Comment

cencer หาซื้อจากไหนครับ ช่วย pm มาบอกที่ครับ ( ถ้าแรมมีซิงค์อยู่แล้วจะใช้ cencer ได้ไหมครับ )

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

น่าเสียดายนะครับที่ไม่ได้ซื้อ aerogate ไว้เยอะๆ ตอนนั้นขายแค่ 350 เอง มันครบเซ็ตในนั้นเลย แค่เอามาแปะกะแรมก็จบ....

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
                      cencer หาซื้อจากไหนครับ ช่วย pm มาบอกที่ครับ ( ถ้าแรมมีซิงค์อยู่แล้วจะใช้ cencer ได้ไหมครับ )

ผมใช้ เซนเซอร์ จาก ZALMAN ZM-MFC2 ครับ เสียบใว้ ระหว่าง เม็ดแรม กับซิ้งมันอ่ะครับ แรมผมมันมีซิ้งติดมาด้วย

Comment

เอาปรอทแปะกะลูกน้อยกลอยจัยซิคับ ล้อเล่นน่ะ

Comment

เอิ้กๆๆ แต่ละท่าน เอานิ้วจิ้มเหมือนกันเลย
                          ที่ถูกต้องก็ควรหาเซ็นเซอร์มาแปะแหละครับ
                          แต่อย่างว่าแหละ OC แบบดิบๆ(แบบผมนะ) ไม่รุจะวัดยังไง ก็เอานิ้วเนี่ยแหละครับแตะๆตรงชิปนะครับไม่ใช่ตัว PCB เดว Ram เจ๊งครับ เซ็นเซอร์อะไรไม่เคยมีใช้ครับแฮะๆๆ (อืมนึกขึ้นได้ เราก็ไปหามาติดมั่งดีกั่ว)

Comment

Working...
                          X