Announcement

Collapse
No announcement yet.

FUJITSU รุ่น LifeBook A6030 เพื่อนๆๆคิดว่าถ้าดีมั๊ยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FUJITSU รุ่น LifeBook A6030 เพื่อนๆๆคิดว่าถ้าดีมั๊ยอ่ะครับ

FUJITSU รุ่น LifeBook A6030 เพื่อนๆๆคิดว่าถ้าดีมั๊ยอ่ะครับ

พอดีว่า อยากเปลี่ยน NB ไหม่ตัวเดิม ไช้ Acer อ่ะครับ มัน งอแงมากมาย
    เรื่อง กราฟฟิค นี้แทบไม่ได้เล่นเกมส์อะไรเลยอ่ะครับ

ส่ว SPEC เครื่อง ก็ ตามนี้เลยครับ ราคา ก็ 49,900 อ่ะครับ

ซึ่งถ้าดูราคาแล้ว แพงกว่า BanQ s41 พอสมควร

S41 แรงกว่าด้วย แต่ผมยังไม่ค่อยมันใจในยี่ห้อสักเท่าไหร่อ่ะครับ เลยไม่ค่อยกล้างเสี่ยง

ส่วนอีกตัว ที่ดูๆๆไว้ ก็ Sony CR อ่ะครับ แต่ ไม่ค่อบปิ๊งเท่าไหร่ อยากได้ของดีๆๆทนๆๆ

ท่านไหนมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

ยี่ห้อที่ไม่สนใจเลยก็ มี ACER ยี่ห้อที่สนใจมี HP ASUS SONY TOSHI FUJITSU อ่ะครับ

Specifications

Platform Intel® Centrino® Duo processor technology
    - Intel® Core™2 Duo Processor T7300
    - Intel® 965GM Express Chipset
    - Intel® PRO/Wireless 4965AGN/3945BG network connection

Operating System Genuine Windows Vista™ Home Premium
    (or Genuine Windows Vista™ Home Basic)

Display 15.4-inch SuperFine WXGA TFT, 1280 x 800 pixels (300nits Brightness, 350:1 Contrast Ratio, 45% Colour Gamut)

Built-in Bay Device Dual Layer Super Multi Writer 5 / DVD/ CD-RW Combo Drive

Memory 1GB DDR2 667MHz
    Maximum Memory Supported 4GB DDR2 667MHz, Dual Channel

Hard Disk 120GB SATA 5400rpm

Battery Up to 3.0hrs (6-cell Li-ion 4000mAh)

Weight Approx. 2.9kg (w/ 6-cell battery)

Detailed Specifications

Hard Disk Drive SATA-150 5400rpm, S.M.A.R.T support, Two Partitions - 50/50 , protected by Fujitsu 3D Shock Sensor

Graphics Integrated Intel ® Graphics Media Accelerator X3100 with Intel® Clear Video Technology and DVMT 7 4.0 delivers low-power, high-performance 2D/ 3D graphics with Shader Model 3.0, video and display capabilities at a max. shared memory of 384MB

High Definition (HD) Audio RealTek ALC262 HD audio codec with dual built-in stereo speakers

HD Audio-in: External Mic-in
    HD Audio-out: Headphone-out

Communication 56K V.92 2 Global Modem MDC1.5, 1000/100/10Mbps 3 Gigabit Ethernet PCI Express x 1

Intel® PRO/Wireless 4965AGN/3945BG network connection with dual antenna.

ขอบคุณทุกความคิดเห้นมากๆๆนะครับ
    Last edited by kijsophon; 2 Aug 2007, 08:38:04.

http://www.fujitsu.com/sg/services/c...0/gallery.html

Comment

จิงๆๆ แล้ว อยากได้ เอเลี่ยนแวร์ แต่ งบไม่ถึง รุ่นที่อยากได้ มัน แพงไปนิด แล้ว ก็เรื่อง ถ้าเสีย เนี้ย คิดหนักเลยอ่ะ

Comment

เน้นการทำงานมากกว่าเล่นเกมรึป่าวอ่ะคับ?

ถ้ามีเล่นเกมบ่อย(ไม่ใช่พวกออนไลน์หรือ Audition นะ) อยากแนะนำให้เลือกรุ่นที่มีการ์ดจอแยกอ่ะคับ

ต้องการทนทาน แนะนำ Toshiba คับ
        ราคาน่าจะพอๆกันกับ Fujitsu (แต่ Fujitsu หุ่นสวยน่าใข้จริงๆ)

Comment

ถ้าจะเล่นเกมส์ อย่ามองพวกออนบอร์ด อย่าง 965GM เลยครับ ไม่เวิร์ค อีกอย่าง

ฟูจิตสึ เขาเน้น Business ครับ การ์ดจอแยกมีมาไม่กี่รุ่นเอง แล้วก็แพงมากด้วย

ถ้าคุณไม่ชัวร์กับ Benq ผมว่าลองมองหา Toshiba M200 / Lenovo T 61 เอาตัวที่มีการ์ดจอแยกนะครับ แต่แพงไม่แพ้กันเลยหละ

ถ้าไม่แคร์ยี่ห้อ ก็ต้อง HP Acer Benq เนี่ยแหละ ราคาถูก ได้การ์ดจอแยก สเป็คแรง

Comment

ถามความต้องการตัวเองดูครับ ว่าอยากได้ไว้ทำงานย่างเดียว หรือว่าเล่นเกมด้วย

ถ้าเล่นเกมคงต้องพวก Acer เค้าหล่ะ

ถ้าทำงาน เน้นรูปร่างสวย ก็ Vaio หรือ Fujitsu ครับ

อ่อ Vaio SZ ก็สวย แล้วกมีการ์ดจอแยกต่างหากครับ แต่ราคาอาจสูงสักหน่อยคับ

ผมยังอยากใช้เลย แต่จอมันใหญ่อ่ะ ผมชอบจอเล็กๆ ครับ

Comment

อ่อ พอดีพิมผิดนิดนึง ผม ไม่ เล่นเกมส์อะไรเลยอ่ะครับ อย่างมากก็พวกเกมส์เด็กๆๆ อ่ะครับ

Comment

ผมไม่นิยม ออนบอร์ดน้า อิอิ

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์ จัด Fujitsu ได้เลยครับ ศูนย์เค้าก็บริการดีด้วย ชิ้นงานก็สวย (+ แพง อิๆ)

Comment

ไม่เน้นเล่นเกม ก็ซื้อเลยคับ แจ่ม

Comment

ผมขาย Notebook Fujitsu อยู่น่ะคร้าบ ถ้ามาเซียร์ก้อมาคุยได้ครับ เรื่องราคาเด๋วผมจัดให้หุหุ รับรองว่าถ้าเอา Fujitsu ก้อพิเศษพอได้ หรือ Toshiba ตอนนี้กำลังทำร้านอยู่เด๋วจะเอามาลงด้วยก้อสั่งได้น่ะครับ
                      ถ้าสนใจ รุ่น A6030 ผมว่าก้อดีครับ เพราะเป็นรุ่นใหม่ cpu 2.0 T7300 ผมว่าดีน่ะ เพราะมี fingger print และตัวนี้ คอนเน็ทกับไวเลสได้เร็วกว่าเสียบสายครับ คอนเน็คได้ 130 เสียบสายได้แค่10/100
                      และตัวนี้สามารถใช้ปากกาแทปเล็ตได้ด้วยมีมาให้ ได้แผ่น วิสต้า home premium ด้วยครับ ไดร์เวอร์ครบ ถ้าจะลง xp เด๋วลงให้
                      สนใจติดต่อมาแล้วกันครับ
                      Last edited by extra; 2 Aug 2007, 20:13:33.

Comment

คือผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เรื่องความแรงและความแข็งแรงนั้นไม่มีที่ติครับ แต่ติตรงที่เวลาอยู่ที่เงียบเช่นในห้องนอนจะได้ยินเสียงพัดลมดัง แต็กๆๆๆตลอดเวลาน่ารำคาญมาก ผมก็ไม่รู้ว่าปรกติหรือเปล่า แล้วอยากรู้ว่าท่านที่ใช้รุ่นนี้อยู่เป็นเหมือนผมรึเปล่า

Comment

Originally posted by extra View Post
                          ผมขาย Notebook Fujitsu อยู่น่ะคร้าบ ถ้ามาเซียร์ก้อมาคุยได้ครับ เรื่องราคาเด๋วผมจัดให้หุหุ รับรองว่าถ้าเอา Fujitsu ก้อพิเศษพอได้ หรือ Toshiba ตอนนี้กำลังทำร้านอยู่เด๋วจะเอามาลงด้วยก้อสั่งได้น่ะครับ
                          ถ้าสนใจ รุ่น A6030 ผมว่าก้อดีครับ เพราะเป็นรุ่นใหม่ cpu 2.0 T7300 ผมว่าดีน่ะ เพราะมี fingger print และตัวนี้ คอนเน็ทกับไวเลสได้เร็วกว่าเสียบสายครับ คอนเน็คได้ 130 เสียบสายได้แค่10/100
                          และตัวนี้สามารถใช้ปากกาแทปเล็ตได้ด้วยมีมาให้ ได้แผ่น วิสต้า home premium ด้วยครับ ไดร์เวอร์ครบ ถ้าจะลง xp เด๋วลงให้
                          สนใจติดต่อมาแล้วกันครับ
                          ขอถามหน่อยนะครับที่คุณบอกว่า คอนเน็ทกับไวเลสได้เร็วกว่าเสียบสายคือยังไงครับ อธิบายหน่อยครับ แล้วที่คุณบอกเสียบสายคือ lan ใช่ไหมครับ ถ้า สวิตหรือ ฮับคุณมา 1gb มันก็ จะต้องได้ gb ซิครับ อธิบายให้เข้าใจด้วยนะครับ เด๋วของเค้าจะเสียหาย

Comment

ก็คือเล่นเน็ตมันไวกว่าเสียบสายครับ เพราะมันวิ่งที่ 130 ส่วนเสียบสายมันวิ่งอยู่ที่100mbps.
                            จากการทดลองน่ะ แล้วก้ออยู่ในห้องโล่งด้วยครับ ผมลองแล้ว ก้อโอเคครับ ก้อไวประมาณนึง
                            ก้ไม่ถึงกับปู๊ดปร้าบ ต่อจากฮับไงครับ

แต่ว่าตัว AeccessPoint หรือ wireless Class N ด้วยครับ เพราะตอนนี้บ้านเรายัง B กับ G อยู่รอมันผ่านก่อน
                            แต่ไงก้อขอบคุณครับ
                            Last edited by extra; 9 Aug 2007, 14:48:41.

Comment

ถ้าเน้นทน มอง Fujitsu หรือ Lenovo T series ได้เลยครับ

แต่ตอนนี้ Dell กำลังมาแรงนะครับ

Comment

Working...
                              X