Announcement

Collapse
No announcement yet.

FUJITSU รุ่น LifeBook A6030 เพื่อนๆๆคิดว่าถ้าดีมั๊ยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by extra View Post
    ก็คือเล่นเน็ตมันไวกว่าเสียบสายครับ เพราะมันวิ่งที่ 130 ส่วนเสียบสายมันวิ่งอยู่ที่100mbps.
    จากการทดลองน่ะ แล้วก้ออยู่ในห้องโล่งด้วยครับ ผมลองแล้ว ก้อโอเคครับ ก้อไวประมาณนึง
    ก้ไม่ถึงกับปู๊ดปร้าบ ต่อจากฮับไงครับ

แต่ว่าตัว AeccessPoint หรือ wireless Class N ด้วยครับ เพราะตอนนี้บ้านเรายัง B กับ G อยู่รอมันผ่านก่อน
    แต่ไงก้อขอบคุณครับ
    งั้นถามหน่อยนะครับ ถ้าคุณ สวิตหรือฮับที่ใช้อยู่เป้ฯ 1000 Mb คุณต้องจะเชื่อมต่อได้ 1000Mb ม่ะใช่เหรอครับ แล้วก็ อีกอย่างมันเป็น แค่ แบนวิธของช่องสัญญาณ นะครับ ไม่ได้หมายถึงว่าจะเล่นเน็ทได้เร็วขึ้นแต่อย่างใด ครับ เพราะ ความเร็วเน็ทก็ อยู่ที่แบนวิธของ อินเตอร์เน็ทที่คุณเช่อมต่ออยู่

Comment

^
      ^
      ถูกต้องครับ มันขึ้นกับ แบนวิธ ถ้าฮับของท่าน วิ่ง1000 ก้อได้1000 แต่ถ้าเป็น Wireless N การเข้าถึงอินเตอร์เน็ตก้อจะดีกว่าเพราะอยู่ที่การจัดการ แบนวิธ ที่เป็น Santa Rosa จะดีกว่าเครื่องอื่น
      ที่ผมพูดก้อคือ ตัวนี้ถ้าคอนเน็คไวเลส จะเร็วกว่าเสียบสายได้130(บ้านเรา 54.0)เพราะของธรรมะดาฮับวิ่งที่100
      แต่ถ้าท่านเสียบสายวิ่งที่1000 การคอนเน็ค ไวเลสก้อควรจะอยู่ที่ 1300 ปล.อันนี้อยู่ที่ไวเลสคลาส เอ็น
      ตามที่ได้ทำการปฎิบัติ ซึ่งได้ผ่านการรับรองของอินเทลแล้ว ซึ่งการประชุมของ Fujitsu Thailand ก่อนงาน Commart ที่ผ่านมา Intel ได้มาบอกรายละเอียดให้ฟัง การทดลอง เกิดขึ้นในห้องที่โล่งๆ และ intel ได้ใช้ตัว Santa Rosa T7300 ในการทดลอง ซึ่งผลที่ได้ก้อเป็นไปตามนั้น และได้ทำการทดลองที่ต่างประเทศ
      ซึ่งไวเลส บ้านเค้าเป็น Class N Class A กันหมดแล้ว
      Last edited by extra; 12 Aug 2007, 12:28:57.

Comment

อุดหนุนฟูจึตสึคับของเขาดีจิงๆคับ

แอบแฝงอ่ะ พนักงานฟูจึตสึ เชียร์ฟูจิตสึคับ ดีจิง ๆๆ โบนัสๆๆ 4 เดือนเหอๆอิอิ

Comment

Originally posted by FUSE_oRiGiNaL View Post
          อุดหนุนฟูจึตสึคับของเขาดีจิงๆคับ

แอบแฝงอ่ะ พนักงานฟูจึตสึ เชียร์ฟูจิตสึคับ ดีจิง ๆๆ โบนัสๆๆ 4 เดือนเหอๆอิอิ
          อะนะ รู้ได้ไงเหอะ ผมเงินน้อยจิสเดียว จนก๊ากๆอะ
          งานเท่าภูเขา เงินเดือนนิสเดียว *0*

Comment

Originally posted by extra View Post
            ^
            ^
            ถูกต้องครับ มันขึ้นกับ แบนวิธ ถ้าฮับของท่าน วิ่ง1000 ก้อได้1000 แต่ถ้าเป็น Wireless N การเข้าถึงอินเตอร์เน็ตก้อจะดีกว่าเพราะอยู่ที่การจัดการ แบนวิธ ที่เป็น Santa Rosa จะดีกว่าเครื่องอื่น
            ที่ผมพูดก้อคือ ตัวนี้ถ้าคอนเน็คไวเลส จะเร็วกว่าเสียบสายได้130(บ้านเรา 54.0)เพราะของธรรมะดาฮับวิ่งที่100
            แต่ถ้าท่านเสียบสายวิ่งที่1000 การคอนเน็ค ไวเลสก้อควรจะอยู่ที่ 1300 ปล.อันนี้อยู่ที่ไวเลสคลาส เอ็น
            ตามที่ได้ทำการปฎิบัติ ซึ่งได้ผ่านการรับรองของอินเทลแล้ว ซึ่งการประชุมของ Fujitsu Thailand ก่อนงาน Commart ที่ผ่านมา Intel ได้มาบอกรายละเอียดให้ฟัง การทดลอง เกิดขึ้นในห้องที่โล่งๆ และ intel ได้ใช้ตัว Santa Rosa T7300 ในการทดลอง ซึ่งผลที่ได้ก้อเป็นไปตามนั้น และได้ทำการทดลองที่ต่างประเทศ
            ซึ่งไวเลส บ้านเค้าเป็น Class N Class A กันหมดแล้ว
            ผมก็ไม่เข้าใจนะครับว่าทำไม ท่านถึงต้องเอา lan กับ wireless มารวมกันแล้วอธิบาย ซึ่งมันทำให้ดูงง ไปปล่าวๆ แล้วก็ รู้สึกว่าท่านจะเข้าใจอะไรผิดไปอ่ะเป่าน้อออออออออออ อ่านแล้ว อึน

Comment

ก็แค่มาบอกว่า อินเตอร์เน็ตมันเข้าไวกว่าเสียบสาย ผมก็แค่เปรียบเทียบว่า รุ่นนี้ใช้ไวเลสได้เร็วกว่าเสียบสาย แค่นั้นเองมันก็ถูกนี่ ผมเอามารวมกันแล้วก็อธิบายแล้วมันผิดตรงไหนก็มันเรื่องจริง แต่ผิดพลาดที่บอกว่า ไม่ได้บอกว่าเป็น คลาสเอ็น
              แล้วมันน่า งง ตรงไหน..เพราะว่าถ้าผมบอกว่าคลาสเอ็น มันก็คงจะจบ แต่ีผิดที่ผมผิดเองไม่ได้บอก เอิ๊กๆ

ปล. lan กับ wireless มันก้อไม่ได้ต่างอะไรกันมากนี่ ทำไมถึงอธิบายเปรียบเทียบกันไม่ได้เพราะ การใช้งานก้อเหมือนๆกัน อึนมั่ง
              Last edited by extra; 16 Aug 2007, 11:47:17.

Comment

Working...
              X