Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ของผมก็มีแต่สาย pw sw, reset sw , power led, hdd led ใช้แค่ เปิด-ปิด รีเซ็ต กับดูไฟสถานะฮาร์ดดิสก์

นอกนั้นพังหมดแล้วถอดทิ้งไปเลย สั่ง 5.25 panel box จากจีนมา 607 บาท ใช้แทน

ถ้าอยากได้สาย USB บอกนะ เดี๋ยวส่งให้ PM ที่อยู่มา

Last edited by V-FrIeNd; 4 Apr 2015, 17:15:21.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ^
      ของผมก็มีแต่สาย pw sw, reset sw , power led, hdd led ใช้แค่ เปิด-ปิด รีเซ็ต กับดูไฟสถานะฮาร์ดดิสก์

นอกนั้นพังหมดแล้วถอดทิ้งไปเลย สั่ง 5.25 panel box จากจีนมา 607 บาท ใช้แทน

ถ้าอยากได้สาย USB บอกนะ เดี๋ยวส่งให้ PM ที่อยู่มา

ผมว่าเวิคเลยนะครับ ได้เคสมา แต่ไม่ค่อยสมประกอบ เจ้าของเก่าก็คงใช้แบบนี้ละมั้ง แต่ไม่ได้ถอดทึ้ง แต่งง ไปตัดสายข้างในทำไมที่บัดกรีไว้

Comment

• ไม่ค่อยแน่ใจ
        แต่ 690II รุ่น USB2.0 จะเสียบไว้เฉยๆ มีกาวร้อนติดอีกที
        ลอกกาวร้อนออก ก็ดึงหัวอันเก่าหรือสายอันเก่าออกได้และ ไม่ต้องตัดทิ้งครับ
        นอกจากเจ้าของเก่าไม่ทราบ เลยตัดทิ้งไปเลย
        Last edited by V-FrIeNd; 4 Apr 2015, 21:21:20.

Comment

• cm690 ii ติดตั้งพัดลมขนาดกี่เซนหรอครับ

หน้า-บน-หลัง-ฝาข้างใส-ล่างใกล้ๆกับ psu

Comment

• มีใครจะขาย cm 690II ขวา ดำ ไหมคับ

Comment

• Originally posted by vicza View Post
              มีใครจะขาย cm 690II ขวา ดำ ไหมคับ
              ตั้งกระทู้รับห้อง Casing เลยครับ

Comment

• Originally posted by man88 View Post
                cm690 ii ติดตั้งพัดลมขนาดกี่เซนหรอครับ

หน้า-บน-หลัง-ฝาข้างใส-ล่างใกล้ๆกับ psu
                ผมใส่ 12CM ครับ ใส่แค่ หน้า-บน-หลัง ก็พอแล้วครับแค่นี้ก็สวยแล้ว

Comment

• ผมนี่ 690 ตัวแรกเลยครับ วางไว้เฉยๆหลายเดือนเลย คิดเสียดาย เลยเอามาปรับปรุงนิดหน่อย เอามาใช้ทำงานต่อครับ พึ่งเสร็จเมื่อเย็นนี้เอง

คิดว่าคลับจะไม่มีใครเข้ามาซะแล้ว อิอิ

Comment

• Comment

• Comment

• วันนี้ยกเครื่องมาเป่าฝุ่น อัพเดทรูปซะหน่อยครับ

โมใส่หม้อน้ำด้านบน พร้อมทำฝาครอบให้โล่ง

สภาพปัจจุบัน (ยังไม่ได้ใส่ตัวค้ำการ์ดจอ)

Comment

• V8

Comment

• ท่านใดมีอะไหล่เหลือขายไหมครับ ของผมทำหาย ช่องใส่ssdอะครับ ใครพอมีขายpmผมทีครับ

Comment

• Originally posted by coolver69 View Post
                              ท่านใดมีอะไหล่เหลือขายไหมครับ ของผมทำหาย ช่องใส่ssdอะครับ ใครพอมีขายpmผมทีครับ
                              ลองตั้งหาในกระทุ้ Casing ดูครับ ผมก็ตั้งหาจากในนั้นเหมือนกัน
                              http://www.overclockzone.com/forums/...php/193-Casing

Comment

• Last edited by iambic; 6 Feb 2016, 08:36:00.

Comment

Working...
                                X