Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อ LCD Sumsung 940BW บ้างค่ะ ถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อ LCD Sumsung 940BW บ้างค่ะ ถามหน่อย

คือว่าเมื่อวานนี้ไปซื้อ LCD Sumsung แต่พอมาต่อเอ้าเขาต่อยังไง มันไม่เห็นมีสายที่ต่อกับการ์ดจอมาเข้าที่จอให้เลย ตกลงมันมีมาให้หรือเราต้องซื้อสายต่อเองค่ะ หรือว่าที่ร้านเขาไม่ให้เรามา
    คือว่าตอนนี้ใช้การ์ดจอออนบอร์ดนะค่ะ ของ Alive 6 เมื่อก่อนใช้จอ CRT อยากเปลี่ยนแต่ซื้อมาก็ยังใช้ไม่ได้เลยค่ะ

ผมได้สายต่อจอมาสองเส้นสองแบบเลยครับ
    หาดูดีๆ หรือยัง? มันอาจจะอยู่ใต้โฟม

Comment

ไม่มีเลยค่ะหรือว่าที่ร้านเขาไม่ให้เรามา รุ่นเดียวกันเลยหรือค่ะ อย่างงี้เราไปทวงเขาได้ใหมค่ะ

Comment

ผมซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ก็มีสายมาให้ 2 แบบเลยนะครับ

Comment

สงกะสัย เขาลืมใส่มาให้ตอนรื้อของออกมาเทสต์ละมั้ง (ไม่อยากคิดในแง่ร้ายว่าพนักงานขายแอบมุบมิบเอาไปขายแยกอ่ะนะ) อย่างนี้ต้องทวง อย่างนี้ต้องทวง อย่ารอช้า เอาใบเสร็จไปยืนยันด้วยเป็นการดี

Comment

ค่ะเดียวเย็นจะไปทวงค่ะตอนนี้กำลังทำงานอยู่

Comment

ผมก็พึ่งจะขายไปหลายตัวมีสายครบครับสองเส้น

Comment

เรื่องเป็นยังงี้ค่ะ คือหนูขอให้เขาตรวจสอบพวก dead pixel ให้ ไม่รู้เขียนถูกใหมค่ะ พอตรวจเสร็จเขาก็บอกให้ไปรอด้านนอก เดี๋ยวจะแพ็คใส่กล่องให้ แล้วก็รออยู่พักหนึ่งเขาก็เอามาให้ หนูก็รับของแล้วก็กลับบ้านเลย แต่พอจะต่อก็เลยสงสัยมันต่อยังงัยหรือเราต้องซื้อสายมาต่อเอง จึงไม่ไปถามเรื่องที่ร้านนี้ตั้งแต่เมื่อวาน ความจริงเย็นนี้คิดว่าจะไปหาซื้อสายมาต่อนะนี่ แต่พอถามในเว็บนี้ แล้วที่ไหนได้เขาไม่ใส่มาให้ก็เลยคิดว่าเย็นนี้จะไปทวงค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเขาจะให้หรือเปล่า เขาอาจจะว่าเราทำหายเองก็ได้ ถ้าเป็นยังงี้หาซื้อได้ใหมค่ะ คือว่าไม่มีหลักฐานไปยืนยันนะว่าเขาไม่ได้ใส่มาให้ค่ะ

Comment

น่าจะทวงได้คับเพราะมันลืมใส่มาให้เรานี้นา

Comment

มันต้องมีสิครับ ในกล่องที่ผมเคยซื้อมา มันจะมี
                    1.ตัวจอ
                    2.ฐานจอ
                    3.สายไฟ
                    4.สาย analog
                    5.สาย dvi
                    6.คู่มือ
                    7.driver(ถ้ามี)

Comment

มีนะคับ ผมซื้อมาตั้ง 2 ตัว แต่กล่องแรกทำไมสาย D-Sub หายไปหว่า ทั้งที่เพิ่งเปิด = ="

Comment

Working...
                      X