Announcement

Collapse
No announcement yet.

7800GT ใช้กับ LCD 20" หรือ 22" ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7800GT ใช้กับ LCD 20" หรือ 22" ไหวไหมครับ

กำลังจะซื้อ LCD แต่ไม่แนใจว่า การ์ดจอจะไหวหรือเปล่า รบกวนด้วยครับ

เกมส์ไร ละคับ พวกเกมส์เก่าๆ นะจะได้อยู่ แต่พวก lost planet แบบนี้ ท่าจะกระตุก

Comment

ขึ้นอยู่กับที่เราปรับด้วยคับ ว่าปรับ ต่ำ - กลาง - สูง - สูงแสดๆ ส่วนมากผมว่าขนาดจอ มีผลไม่มากเท่ากับ การปรับรายละเอียดของเกมส์ มีผลกว่ามากมาย อย่าง จอ 22'' เปิดเท่ากันหมดแต่ No AA/NO AF
      แต่กับ จอ 17'' เปิดเท่ากันหมด ยกเว้น AA*8/AF*16 ผมว่า จอ 17 '' FPS ตกกว่ามากมาย

Comment

จอใหญ่ๆ แรมของกาดจอเยอะได้เปรียบ

Comment

การ์ดจอระดับกลาง - ล่างเอาไม่อยู่ขอรับ
          เจอมากับตัว -*- (ถ้าคิดจะเปิดความละเอียดสูงๆหน่อยนะ)

Comment

Working...
          X