Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลอง oc แล้วอยู่ดีๆๆเครื่องรีสตาดนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลอง oc แล้วอยู่ดีๆๆเครื่องรีสตาดนะ

เราใช้ Sempron 64 2600+เดิม1.6นะเราลองปรับเป้น2.0ปุปเครื่องรีสาดเลยลองเป้น1.8ใช้ไปแปปเดียวก็รีสตาดนะเลย
    ปรับ1.7กว่าๆๆนะไม่เป็นนะเราใช้เมนบอร์ดmsi-k8n Neo v2 นะแรม บัส400 512 1ตัว 256 1ตัวนะ
    เราใช้โปแกรมปรับนะไม่ได้ปรับที่ไบออสนะแต่ตอนนี้ไม่กล้าเลยปรับเท่าเดิมแล้วนะผุ้รู้ช้วยทีนะคับ

ไฟไม่พอครับพี่น้อง ขอรายละเอียด อุปกรณ์ และ PSU ว่าของอะไร

Comment

เล่นในไบออสน่าจะแจ่มกว่านะ....

Comment

แล้วถ้าปรับตรงไบออสปรับยังไงคับผมไม่เพิ่มไรเลยนะไฟก็ของเดิมนะอยากปรับได้2.0พอและไม่เอาแรงไรมากนะ
        เออแรมผมบัส400แต่พอดูมันวิ่ง200mhzมันค่าเดียวกันเปล่าคับ

Comment

psu เดิมคัยติดมากับเคสนะ400wนะ พอไหมคับผมลองไปปรับในไบออสได้1.8 นะเข้าไปแปปเดียวก็รีสตาดคับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=223872 สเปคเครื่องผมคับเดิมๆๆนะ

Comment

400 w ไม่พอนะครับถ้า w ปลอม ของผมวัตต์ปลอม 400 ก็เป็นเหมือนคุณนี่แหละครับเครื่องเก่าผม baton 2500@3200 ดับเลยไปเอา 460 Enermax มาใช้สบายครับลองหามาใช้ดูนะครับ 350W Enermax ก็โอครับ

Comment

ขอบคุณคับกับคำแนะนำคับ

Comment

Working...
              X