Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตลาดการขายกราฟฟิกชิพ และการเติบโต คุณว่าที่ 1 ใช่ค่ายในใจคุณหรือไม่ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตลาดการขายกราฟฟิกชิพ และการเติบโต คุณว่าที่ 1 ใช่ค่ายในใจคุณหรือไม่ครับ ?

พอดีอ่านข่าวเจอนะครับ เลยเอามาฝาก
    เป็นการขายกราฟฟิกชิพ แบ่งเป็น % ส่วนแบ่งในตลาด ครับ

(AMD รวม ATI แล้ว แต่ยังขายกราฟฟิกชิพได้น้อยลง)

nvidia มาแรง พร้อมกันซีรี่ส์ 8

Comment

nvidia ไตรมาศ2 ปีนี้แรงจริงๆ

Comment

intel เยอะก่าที่คิดแฮะ + +!

Comment

เห......

Intel มันออกการ์ดจอกะเค้าด้วยเหรอ

ออนบอร์ดจะนับไปใย นับกันที่ตัวการ์ดชิ

Comment

Originally posted by Altimis View Post
            เห......

Intel มันออกการ์ดจอกะเค้าด้วยเหรอ

ออนบอร์ดจะนับไปใย นับกันที่ตัวการ์ดชิ
            ครับผม Intel ทำกราฟฟิกชิพด้วยครับ เคยได้ยิน i740 ไหมครับ
            สมัยนั้น ถือว่าแรงเอาเรื่องเลย (ดีกว่า nVidia Ati แต่แพ้ 3dfx) แต่มันนานมากแล้วครับ

แต่ทาง intel ก็ไม่ได้หยุดพัฒนา และตลาดของกราฟฟิก intel ก็ได้จาก onboad และที่ตลาดสำคัญเลย คือจากตัว DeskNote และ NoteBook(Laptop) ครับผม

ตารางนี้เป็นตารางขายกราฟฟิกชิฟอะครับ ไม่ใช่กราฟฟิกการ์ด ต้องขออภัยด้วยนะครับ ไม่ได้หาที่ขายการ์ดมาให้ดู เพราะบริษัทผลิตการ์ดมันมีมากมายเหลือเกิน และอีกเหตุผลนึงก็คือ มีผู้ใช้ไม่น้อยเลย ที่หันมาใช้ Laptop กันมากขึ้น ดังนั้นการตลาดจึงมองแค่ขายการ์ดอย่างเดียวไม่ได้อะครับ ต้องดูผู้ใช้จากทุกที่เลย

เอาเป็นว่า โอกาสหน้า ถ้าผมไปเจอเฉพาะตัวการ์ด ผมจะเอามาฝากนะครับ
            Last edited by babyInnocence; 2 Aug 2007, 22:21:22.

Comment

แจ่มจิงๆ สีเขียวพุ่งๆ

Comment

Working...
              X