Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวไหนบัสแรมวิ่งเต็ม กะ ไม่เต็ม ดูยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ตัวไหนบัสแรมวิ่งเต็ม กะ ไม่เต็ม ดูยังไงหรอครับ

ผมเคยอ่านรีวิวในเวปนี้ ครั้งนึงแต่ตอนนี้ผมหาไม่เจอแล้วครับ

ใครพอบอกได้มั้งว่า X2 3800+ 4000+ 4200+

ตัวไหนวิ่งเต็ม หรือไม่เต็ม

ตัวคูณ ครับ
    คู่ เต็ม
    คี่ ไม่เต็ม

Comment

พวก x2 65nm - BE23** เป็นคัวคูณเลขคี่ทุกตัวครับ แรมวิ่งไม่เต็ม ส่วนตัว 90 จะวิ่งเต็มซะส่วนมาก

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        พวก x2 65nm - BE23** เป็นคัวคูณเลขคี่ทุกตัวครับ แรมวิ่งไม่เต็ม ส่วนตัว 90 จะวิ่งเต็มซะส่วนมาก
        ไม่เข้าใจ

Comment

หา ดูที่มีตัวคูญเลขคู่อะครับ แรมมานจาวิ่งเต็ม

Comment

Originally posted by splintercell_pandora View Post
            ไม่เข้าใจ
            คือมันเป็นอย่างนี้ พวก65nmก็ใช้รหัส 3600+ 4000+ เหมือนกันกับพวกของเดิม(90nm) สำหรับรหัส2ตัวนี้ พวก90nmจะมีความเร็ว2GHzเท่ากัน ต่างกันที่L2 แต่สำหรับ65nmแล้ว 2รหัสนี้ความเร็วต่างกัน 1.9GHzกับ2.1GHz ดูจากความเร็วแล้วพวกนี้ตัวคูณไม่ใช่เลขคู่แน่นอน
            จะยิ่งงงไหมหว่า เอาเป็นว่ารายละเอียดของแต่ละรหัสตามไปดูได้เวบนี้คับ
            http://www.amdcompare.com/
            Last edited by PUSH THE TEMPO; 3 Aug 2007, 13:26:15. Reason: ลืมไป

Comment

Working...
            X