Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่องต่อ adsl หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่องต่อ adsl หน่อยคับ

ถามผู้รู้เรื่องต่อ adsl หน่อยคับ

ถ้าเราติด Internet แบบ ADSL ของ Buddy อ่ะนะคับ

แล้วเราอยากพ่วงต่อใช้อีก

เราต้องทำยังงัยคับ

ต้องใช้ Switch หรือว่าอุปกรณ์อะไรที่ถูกที่สุดคับ

แล้วต้องเข้าไป Set ยังงัย

ขอบคุนมากคับ

อ่านของเก่าครับ เคยบอกแล้วอย่างละเอียด

Comment

ถ้าง่ายๆ เลยก็ ซื้อ modem แบบ rounter มาใช้คับ เสียบต่อใช้ได้เลยถ้าเครื่องไม่มาก
      แต่ถ้าเครื่องมากๆ ซื้อ hub มาต่อออกจาก ตัว modem แล้วถึงต่อไปยังแต่ละเครื่อง

Comment

จำได้ว่าเคยอ่านเจอในหนังสือนะครับ ว่าต่อพ่วงคอม2เครื่อง โดยสลับ ต่อสาย(กับหัวต่อ) แบบสลับเส้นกัน

สามารถแลนกัน2เครื่องได้โดยไม่ต้องพึ่งพาHub แต่จำไม่ได้ว่าอ่านเจอจากที่ไหน และต่อสลับกันยังไง ครับ

หรือให้ง่าย ก็หาซื้อ โมเด็มแบบ ราวเตอร์ แบบ คห บน เขาว่าก็ได้ครับ

Comment

ถ้าแลนกัน2เครื่องไม่ต้องใช้ hub แต่ถ้าจะแลนกันมากกว่า2 เครื่องขื้นไปต้องใช่ hub อ่ะน่ะ

Comment

ซื้อเป็น routerแบบ4ฟอตได้คับ ถูกสุดแล้วก็ไม่ยุ่งยาก ส่วนวิธีเซตต้องลองถามร้านที่ซื้อดูคับ เพราะวิธีเซ็ตเซิฟเวอร์ของแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกัน

Comment

Working...
            X